Thủ tục thay đổi trụ sơ kinh doanh và tên công ty

• Thread starter hoaicn
  • Ngày gửi
H

hoaicn

Guest
22/8/14
3
0
1
BINH DINH
Hi All,
Công ty em chuẩn bị thay đổi địa chi kinh doanh từ quận này sang quận khác và thay đổi tên công ty, công ty em là công ty cổ phần, cho e hỏi thêm là giấy ủy quyền mình có cần đi công chứng không hay chỉ cần giám đốc ký tên đóng dấu là được. anh chị giúp dùm em cần chuẩn bị những hồ sơ gì .Em cảm ơn!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Thủ tục thay đổi trụ sơ kinh doanh và tên công ty

Hi All,
Công ty em chuẩn bị thay đổi địa chi kinh doanh từ quận này sang quận khác và thay đổi tên công ty, công ty em là công ty cổ phần, cho e hỏi thêm là giấy ủy quyền mình có cần đi công chứng không hay chỉ cần giám đốc ký tên đóng dấu là được. anh chị giúp dùm em cần chuẩn bị những hồ sơ gì .Em cảm ơn!
Bạn chỉ cần lên sở kh & đầu tư địa phương, xin tờ giấy hướng dẫn về làm theo, lúc nộp hồ sơ cần giấy giới thiệu, lúc nhận kết quả cần giấy ủy uyền, chỉ cần chữ ký giám đốc ko cần công chứng (khi đi nhớ mang theo CMND)

H

hoaicn

Guest
22/8/14
3
0
1
BINH DINH

@quynhhuong0291
Thanhks chị quynhhuong, em ở TP.HCM, em có lên trang web xem thủ tục nhưng tại em chưa rõ lắm, mình có cần mang theo giấy phép kinh doanh, con dấu không.
Thanks all!

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

@quynhhuong0291
Thanhks chị quynhhuong, em ở TP.HCM, em có lên trang web xem thủ tục nhưng tại em chưa rõ lắm, mình có cần mang theo giấy phép kinh doanh, con dấu không.
Thanks all!
Bạn ở tphcm ah, lúc đầu bạn lên sở kh & đt tphcm, vào p hướng dẫn, trình bày, ng ta phát cho bạn tờ giấy hướng dẫn (chủ yếu là hd bạn vào trang web sở kh & đt tphcm, tải mẫu về làm), bạn cứ làm đại đi, trong sở kh & đt tphcm có các mẫu hd cách ghi cụ thể, lúc nộp bạn phải bỏ tất cả hồ sơ vào bìa nhựa (bắt buộc), kèm giấy giới thiệu, lúc nào bạn cũng mang theo CMND, sở sẽ hẹn bạn mgày lên nhận kết quả, (nếu phải đổi GPKD thì bạn phải nộp luôn bản chính cty và chi nhánh), nếu làm ko đúng bạn phải lên xuống chỉnh sửa vài lần theo hd của sở, nếu làm đúng đem theo giấy ủy nhiệm để nhận kq về, con dấu ai mà mang ra khỏi cty.

anhduongkt

anhduongkt

Trung cấp
26/4/14
57
9
8
35
Hà Nội

Bạn lên sở KH ĐT.Ở đó sẽ hướng dẫn đầy đủ cho bạn :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA