Cách đăng ký mã số thuế cá nhân

• Thread starter dzd
  • Ngày gửi
D

dzd

Guest
9/10/12
35
0
6
tphcm
www.cds-solution.net
Hi cả nhà giúp em với,
Em muốn đăng ký mã số thuế cá nhân cho 3 người mới vào công ty.
Em cũng tham khảo trên mạng hướng dẫn download phần mềm khai thuế về và điền thông tin vào, sau đó export ra excel dạng 2 nộp online, dạng 3 nộp bên Thuế.
Sau 1 tuần em kiểm tra thì đã cấp MST và em cũng mang file excel lên Thuế nộp 2 bản họ đóng dấu đã nhận đăng ký rồi trả e 1 bản.
Vấn đề ở đây là có 2 người được cấp (em kiểm tra trên mạng), còn người kia bị trùng CMND nên không cấp được, họ nói làm mẫu 05-ĐK-TCT và CMND người đó lên, đồng thời nói phải cho mỗi người làm 1 bảng kê, hay mẫu 05-ĐK-TCT gì đó lưu lại cty mà e không rõ, hix
Với lại em không biết là bên Thuế có trả cho mình kết quả gì để biết được MST cá nhân của từng người không?! (nếu không tra trên mạng ý ạ)
Còn file excel dạng 3 em nộp Thuế họ trả cho mình 1 bản em lưu lại cty hay sao ạ?!
Em làm giúp Chị kia đang nghĩ sanh nên còn lọ mọ quá, Anh chị nào đã làm chỉ em với (Công ty e ở quận 1, TPHCM)
Cảm ơn Anh chị nhiều ạ, chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tothi

Sơ cấp
12/3/14
11
0
1
Hà Đông
Ðề: Cách đăng ký mã số thuế cá nhân

@dzd: thấy bạn nói phức tạp quá nhỉ,sao t làm nhanh lắm, mất công đi 1tí nhưng đc việc. Lúc đầu t đến hỏi thủ tục rùi về cbi mấy giấy tờ mang lên nộp là xong ấy mà, mấy ngày sau mình tra bằng số cmnd là biết có hay chưa thôi. giữu lại 1 bản lưu nôi bộ nhé. việc trùng cmnd thì bạn thử kiểm tra xem số cmnd đó với thông tin hiện ra có đúng là người của cty bạn k, nếu có thì ok rồi, làm thủ tục đổi lại chi cục thuế9k cần đổi cũng đc) nếu k phải thì bạn phải hỏi lại bên thuế xem cách giải quyết thế nào
thân!

D

dzd

Guest
9/10/12
35
0
6
tphcm
www.cds-solution.net

@tothi ơi, mình nộp 2 bảng kê hồ sơ đk Thuế, họ trả lại 1 bản mình lưu lại hả bạn?
Ý mình là bên Thuế có trả file kết quả đăng ký có mã số thuế về cho mình để lưu cty không ý?
Mình kiểm tra CMND bạn kia thì bị 1 người khác đăng ký MST trước đó rồi (người mình đk là nam, trong khi người kia đk trước là nữ), haizz,

T

tothi

Sơ cấp
12/3/14
11
0
1
Hà Đông

@dzd: vậy bạn phải hỏi lại bên thuế xem chứ như thế là do lỗi của cán bộ thuế trước đó đánh nhầm số cmnd của ai đó và vô tình lại trùng với số cmnd của người này rùi. họ k gửi file đâu, chỉ cần lưu bản giấy là đc mà

D

dzd

Guest
9/10/12
35
0
6
tphcm
www.cds-solution.net

@dzd: vậy bạn phải hỏi lại bên thuế xem chứ như thế là do lỗi của cán bộ thuế trước đó đánh nhầm số cmnd của ai đó và vô tình lại trùng với số cmnd của người này rùi. họ k gửi file đâu, chỉ cần lưu bản giấy là đc mà
.
uh, thanks bạn nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA