Luân chuyển chứng từ trong doanh nghiệp xây lắp điện

• Thread starter nguyenthotho
  • Ngày gửi
N

nguyenthotho

Guest
23/8/14
1
0
0
hà nội
Các anh chị ơi, em mới xin được qua quen biết ngoại giao vào vị trí kế toán trong Công ty xây lắp điện thuộc tổng điện lực miền bắc. Em vào mà choáng ngợp luôn. Vì công ty hơi hướng nhà nước ( dù đã cổ phần ) rồi ah . Nhưng mà khó có thể hỏi han được gì. Bên cạnh đó em không có 1 kinh nghiệm gì cả, em ra trường chủ yếu làm trái ngành,. nên giờ vào thấy không biết là học hỏi từ đâu. Vì được người quen đưa vào nên bà kế toán trưởng bảo em là tự học hỏi tiếp cận xem học được gì.sau đó nếu bà ấy thấy được bà ấy mới giao việc. Đến công ty em không có máy tính không có gì hết. Em cầm 1 quyển sổ và em ngồi cạnh 1 chị làm . Phòng ban chia làm mỗi người làm 1 phần hành khác nhau. Bà kế toán trưởng muốn em làm công nợ phải thu ( vì chị làm về phần này sắp nghỉ sinh rùi ). Công nợ phải thu ở đây là cả nội bộ ( vì có các xí nghiệp và đội xây lắp dưới) và cả phải thu dịch vụ ngoài. Hôm nay em nhờ các anh các chị nào có kinh nghiệm trong doanh nghiệp xây lắp ( nhà thầu) thì chỉ em cách tìm hiểu với ah. Cách luân chuyển chứng từ trong doanh nghiệp này. và nếu em muốn tìm hiểu thì hỏi tài liệu nào của Phòng kế toán. Các anh chị có biết về hồ sơ thanh toán nội bộ bao gồm chứng từ gì thì các bác bảo em với ạ . Các chứng từ đi kèm liên quan đến kế toán công nợ Phải thu với ah . Các anh chị giúp em với ạ . em cảm ơn cả nhà ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA