Cho em hỏi về phần mềm misa

• Thread starter phamthizo
  • Ngày gửi
P

phamthizo

Trung cấp
26/3/14
59
4
8
hồ chí minh
Cho em hỏi tý xíu nha mọi người,trên excel mình làm bảng phân bổ 142,242,nhập xuất tồn 156,155,152,rồi cả tính giá thành dịch vụ,rồi lên mấy bảng chi tiết,bảng thanh toán người mua người bán,vậy lúc mình nhập trên misa thì mình vào đâu để nhập,em cảm ơn,hihi,

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
  • Like
Reactions: lehong0709
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dao2nd

Sơ cấp
23/11/10
2
0
1
Hải Phòng
Ðề: Cho em hỏi về phần mềm misa

Bạn gọi điện hỏi trực tiếp bộ phận hỗ trợ của Misa theo số: 1900 8677 or vào 4r của Misa tham khảo nha. http://www.misa.com.vn/forum.aspx
Chắc bạn đang dùng thử Misa hả?

S

storylove1986

Trung cấp
22/5/10
70
11
8
37
cantho
Ðề: Cho em hỏi về phần mềm misa

Sao ko làm trực tiếp mấy phần hành đó trong misa luôn, mà làm ngoài excel chi cho khổ vậy trời.... hả @phamthizo

H

holangtu9x

Guest
8/9/14
4
1
1
32
các anh chị ơi cho em hỏi cái nay với : em cũng đang sài phần mền MISA lúc đầu em sài bình thường nhưng sao máy bửa nay em vào không được nữa . khi đăng nhập vào báo không kết nối được nhưng MÍA SME service Manager thì vẫn đang hoạt động. có anh chị nào biết chỉ giúp em với ?:(:(:(:(

• Like
Reactions: lehong0709
L

lehong0709

Guest
23/9/14
6
1
3
31
Mình trả lời cho bạn nhé: Khi bạn mở SME service Manager bạn bấm dừng chạy đi sau đó nhấn nạp và chạy tiệp tục thử nhé. Hoặc bạn vào Microsoft SQL server 2005 => sau đó vào Configuration Tools => SQL server Configuration Manager => SQL server 2005 services : bạn kiểm tra SQL có chạy ko nhé nếu nó ko có chữ running thì bạn bấm nào cho nó chạy là được.
Mình là nhân viên MISA

L

lehong0709

Guest
23/9/14
6
1
3
31
Đề: Cho em hỏi về phần mềm MISA
Mình trả lời giúp bạn nhé:
- Bạn vào phân hệ Kho để thực hiện xuất kho và chọn chi phí phân bổ 142, hoặc 242 và bạn có thể thực hiện nhập xuất tồn trên phân hệ này.
- Vẫn đề chi tiết nhà cung cấp bạn vào phân hệ mua hàng để nhập liệu và báo cáo mua hàng để đưa ra những báo cáo chi tiết.
- Tương tự đổi với khách hàng bạn vào phân hệ bán hàng nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA