Nhật ký từ bánh bèo thành mỹ nữ

• Thread starter doa
  • Ngày gửi
doa

doa

Guest
28/8/13
8
1
3
34
hn
Hôm nay rảnh nên ngồi kể lại quá trình làm đẹp da của mình cho chị em nghe, đó là cả một hành trình lột xác từ một con bánh bèo da khô, sần sùi thành.. một con bánh bèo da sáng, căng mịn như da em bé.

Điều phải nói đầu tiên đó là mình không dùng nhiều mỹ phẩm, trước giờ ai cũng chăm chăm vào việc dùng mỹ phẩm, cách đó tốt nhưng nếu lạm dụng nhiều dễ gây ra tác dụng phụ hoặc khi ngưng dùng da sẽ trở về như cũ.

Cách mình làm cũng không có gì đặc biệt, chủ yếu là giúp gia hấp thụ collagen nhiều hơn thôi. Trong tủ lạnh thì luôn để kiwi, bơ và các loại trái cây. Mỗi lần đi làm về thì dùng cà rốt đã hấp chính giã nhuyễn với bơ, từ đó đấp lên các vùng da bị xấu. Gương mặt thì siêng dùng kiwi và mật ong trộn với nhau. Cuối tháng hết tiền thì thay kiwi bằng bơ.

Về chế độ ăn uống thì mình dùng các loại rau giàu màu xanh như bắp cải, bông cải xanh và trái cây như dâu tây, kiwi, ổi, cam quýt. Ăn đầy đủ các thực phẩm sữa, trứng, thịt bò gà heo. Siêng uống thêm sữa đậu nành vào mỗi sáng nữa. Cà chua thì ăn tốt hơn đắp nhé mọi người, nên mình toàn ăn.

Với những ngày bận việc không có thời gian chuẩn bị hỗn hợp hoặc ăn uống không đủ thì mình dùng dung dịch collagen này. Mọi người có thể xem hình

Cứ duy trì thế thôi tầm 1 2 tháng da đẹp lên trông thấy. Từ con bánh bèo da xấu, khô,nhăn nheo mà giờ da mình sáng và căng mịn hơn hẳn luôn. Làm đẹp bằng cách này tự nhiên và an toàn, chỉ có hơi tốn thời gian và cần mọi người kiên trì theo đuổi. Đó là cách làm đẹp của mình, còn các chị thì sao?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mirukii

Guest
27/8/13
4
0
1
sg
Ðề: Nhật ký từ bánh bèo thành mỹ nữ

Thật không vậy chị ,chứ em thì cũng muốn da mình đẹp lắm ,mà em nghe nói da xấu hay đẹp thì yếu tố chính là do di truyền thì phải ,ai mặt mụn thì mụn còn ai da trắng thì đi nắng nó vẫn trắng không đen tí nào luôn

D

dw8

Guest
27/8/13
0
0
0
hn

Lúc rảnh rỗi thì mình hay đắt cà chua,dưa chuột hay các loại mặt nạ giúp da mình ẩm và mịn màng hơn lắm,hiện tại ngoài tác động bên ngoài thì còn cách nào cho da mình đẹp hơn nữa không mọi người ?

contimmautim

contimmautim

Sơ cấp
22/8/14
3
1
3
judio

Thật không vậy chị ,chứ em thì cũng muốn da mình đẹp lắm ,mà em nghe nói da xấu hay đẹp thì yếu tố chính là do di truyền thì phải ,ai mặt mụn thì mụn còn ai da trắng thì đi nắng nó vẫn trắng không đen tí nào luôn
di truyền và môi trường sống ô nhiễm hay khí hậu thế nào mà da mỗi người khác nhau đó bạn .Mình thì cũng rành 1 chút về vấn đề da diết này ,da mình thì nhờn nên cũng rất hay chăm sóc da mỗi tối,giúp nó giảm độ nhờn đi ,mình thì quan trọng chế độ ăn uống lắm ,rau cũ nhiều giảm ăn thịt quá nhiều đạm và đặc biệt là mỗi tuần điều uống sinh tố nhé không bơ thì dâu hoặc ăn sữa chua nữa ,cái nào cũng tốt cho da hết đó

S

Silenthill

Sơ cấp
21/8/14
4
0
1
thiên đường

Lúc rảnh rỗi thì mình hay đắt cà chua,dưa chuột hay các loại mặt nạ giúp da mình ẩm và mịn màng hơn lắm,hiện tại ngoài tác động bên ngoài thì còn cách nào cho da mình đẹp hơn nữa không mọi người ?
em thì được con bạn nghiện làm đẹp nó tư vấn cho loại thực phẩm chức năng làm đẹp da cho uống nè ,thấy loại uống là 1 trong những cách bổ sung Collagen hiệu quả nhất hiện nay rồi đó ,ở đây có ai dùng ADIVA giống em không nhỉ :005:

N

nagisa

Guest
26/8/13
0
0
0
sai gon

Em cũng không rành lắm,ở nhà mẹ có chỉ lấy nó vo gạo rửa mặt mỗi ngày cũng làm da mịn trắng sáng và tránh được nhiều tác nhân làm lão hóa,em không đắp mặt nạ vì tự thấy da mình tốt sẵn ^^

A

aidoru

Guest
22/8/14
0
0
0
Mỹ

Em cũng không rành lắm,ở nhà mẹ có chỉ lấy nó vo gạo rửa mặt mỗi ngày cũng làm da mịn trắng sáng và tránh được nhiều tác nhân làm lão hóa,em không đắp mặt nạ vì tự thấy da mình tốt sẵn ^^
cách đó con gái VN hay dùng đó ,còn bổ sung collagen thì hiện tại có 2 phương pháp phổ biển đó là dạng uống và dạng thẫm thấu qua da mỗi phương pháp điều có ưu nhược điểm riêng hết đó .Dạng uống thì tác dụng toàn bề mặt da trên cơ thể còn dạng đắp mặt nạ,tiêm collagen thì chỉ tác dụng 1 vùng da nhất định trên cơ thể

M

mirukii

Guest
27/8/13
4
0
1
sg

di truyền và môi trường sống ô nhiễm hay khí hậu thế nào mà da mỗi người khác nhau đó bạn .Mình thì cũng rành 1 chút về vấn đề da diết này ,da mình thì nhờn nên cũng rất hay chăm sóc da mỗi tối,giúp nó giảm độ nhờn đi ,mình thì quan trọng chế độ ăn uống lắm ,rau cũ nhiều giảm ăn thịt quá nhiều đạm và đặc biệt là mỗi tuần điều uống sinh tố nhé không bơ thì dâu hoặc ăn sữa chua nữa ,cái nào cũng tốt cho da hết đó
mình cũng rất thích uống sinh tốt nè nhưng da em khá sần xùi trước có đắp mặt nạ thường xuyên thì nó mịn lại nhưng giờ thì bỏ 1 thời gian nó lại sần xùi,khô rất khó chịu .Đang tính mua loại uống nhưng hiện tại đang phân vân chưa biết chọn thương hiệu nào

G

giaigiaile

Sơ cấp
22/8/14
0
0
0
Mỹ

Nếu da khô thì tôi nghĩ bạn nên chăm sóc nó hằng ngày nhất là da vùng mặt ,phần da quan trọng nhất trên cơ thể ,mỗi sáng nên rữa mặt bằng sữa rửa mặt dành cho loại da khô,tối về thì cũng làm tương tự như thế ,ăn nhiều rau cũ quả thịt cá vào để bổ sung nhiều collagen và protein cho da khỏe và săn chắc hơn,muốn da có độ ẩm thì phải đắp lại mặt nạ thôi,giờ người ta có loại mặt nạ collagen khá hiệu quả đấy ,giữ ẩm da rất tốt

N

nagisa

Guest
26/8/13
0
0
0
sai gon

Các bạn cho mình hỏi collagen là gì nhỉ ,nó tác động đến da của mình nhiều không ?

kojima

kojima

Guest
21/8/14
5
0
1
japan

mình cũng rất thích uống sinh tốt nè nhưng da em khá sần xùi trước có đắp mặt nạ thường xuyên thì nó mịn lại nhưng giờ thì bỏ 1 thời gian nó lại sần xùi,khô rất khó chịu .Đang tính mua loại uống nhưng hiện tại đang phân vân chưa biết chọn thương hiệu nào
theo em thì nên kết hợp 3 bước làm đẹp da hiện nay :

+Ăn uống nhiều chất đạm,protein,collagen như sữa chua, trà, thuốc viên, sữa,...
+Chế độ sinh hoạt lành mạnh có nghĩa là ăn ngủ đúng giờ giấc ,hạn chế tối đa việc thức đêm
+Uống collagen Adiva như em

hiện tại thì em đang làm theo 3 bước trên và thấy hiệu quả rất nhanh da em giờ mịn màng và bớt nhờn hơn rồi

O

oppa

Guest
22/8/14
0
0
0
next

đúng đó ,mình thấy cách này hợp lý còn ai không có nhiều thời gian thì có thể đắp thêm mặt nạ,dùng sữa rửa mặt

contimmautim

contimmautim

Sơ cấp
22/8/14
3
1
3
judio

đúng đó ,mình thấy cách này hợp lý còn ai không có nhiều thời gian thì có thể đắp thêm mặt nạ,dùng sữa rửa mặt
mỗi tháng đi spa 1 lần làm đẹp da cũng hợp lý đó ,nếu ai có điều kiện thì nên đi spa họ sẽ chăm sóc da mình đẹp hơn khá nhiều so với mình tự chăm sóc tại nhà .Mình thường đi 1 lần là khoảng 400-800k ,đi về thấy da mình nó như được lột ra vậy đó như răn thay da vậy ,lỗ chăn long nhỏ đi

D

dw8

Guest
27/8/13
0
0
0
hn

Da nhờn thì mình thấy khá nhiều người bị với khi hậu nóng ẩm như VN thì cơ hội sinh sôi nảy nở của các vi khuẩn gây bệnh về da từ đó cũng phát triển nhanh hơn.Mỗi khi đi làm em toàn bịt kín cái đầu luôn vì môi trường VN mình ô nhiễm quá

doa

doa

Guest
28/8/13
8
1
3
34
hn

Cả nhà có vẻ đồng quan điểm với em nhỉ ,muốn đẹp thì phải cố gắng khá nhiều đấy ,làm đẹp không chỉ ngày 1 ngày 2 mà là cả 1 quá trình dài và dai dẳng,gian khổ ,làm đẹp da thì là dể nhất rồi đó

A

Amily

Sơ cấp
21/8/14
0
0
0
VN

theo em thì nên kết hợp 3 bước làm đẹp da hiện nay :

+Ăn uống nhiều chất đạm,protein,collagen như sữa chua, trà, thuốc viên, sữa,...
+Chế độ sinh hoạt lành mạnh có nghĩa là ăn ngủ đúng giờ giấc ,hạn chế tối đa việc thức đêm
+Uống collagen Adiva như em

hiện tại thì em đang làm theo 3 bước trên và thấy hiệu quả rất nhanh da em giờ mịn màng và bớt nhờn hơn rồi
có vẻ giống tui đó nhưng hay thức đêm cho nên rất cần phải chăm sóc da ,không thì nó lõa hóa nhanh lắm

K

kutin

Guest
22/8/14
0
0
0
50
1682

Bổ sung thêm giải thích về collagen cho mọi người dể hiểu hơn nè ,nhất là ai đang muốn làm đẹp da mà chưa hiểu biết nhiều về collagen

Collagen là một loại Protein chiếm tới 25% tổng lượng protein trong cơ thể người, những sợi collagen có chức năng chính là kết nối các mô trong cơ thể lại với nhau. Các nhà khoa học thường ví Collagen giống như một chất keo dính các bộ phận trong cơ thể người lại thành một khối hoàn chỉnh, nếu không có chúng cơ thể người sẽ chỉ là các phần rời rạc.

doa

doa

Guest
28/8/13
8
1
3
34
hn

Bạn em da mặt nó bị mụn bọc khá nhiều chạy chữa khắp nơi nhưng tình trạng không giảm nhiều ,có phải do gan không tốt hay do di truyền thế mọi người ?

P

ps4

Sơ cấp
21/8/14
4
0
1
Namba

Bạn em da mặt nó bị mụn bọc khá nhiều chạy chữa khắp nơi nhưng tình trạng không giảm nhiều ,có phải do gan không tốt hay do di truyền thế mọi người ?
nếu bị mụn nhọt thì do gan nóng và có thể do di truyền nữa ,cái này phải khám bác sĩ da liệu mới biết chắc được .Thằng bạn em mặt như cơm chạy từ khi chạy chữa khoảng 2 tháng thì nó đỡ hơn khá nhiều rồi giảm sẹo được khoảng 50% ,da thì cần thời gian nó thay da mới nên từ từ sẹo nó cũng mờ dần

M

mirukii

Guest
27/8/13
4
0
1
sg

Nếu là collagen dạng uống thì hay quá ,em đở phải mua dưa rồi kiwi về làm mặt nạ hằng ngày nữa,uống cái là xong :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA