Nhật ký từ bánh bèo thành mỹ nữ

• Thread starter doa
  • Ngày gửi
D

diepmy

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
1
41
hcm
Ðề: Nhật ký từ bánh bèo thành mỹ nữ

Collagen dạng nước sẽ hiệu quả hơn em nhé do nó còn là tinh chất và khả năng thẩm thấy,hấp thụ vào da nhanh hơn. Mình uống 6 đến 9 viên collagen thì chỉ bằng 1 lọ tinh chất collagen của ADIVA thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maphi

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
0
37
hcm

Nhưng em nghe nói collagen uống vào tanh lắm, mấy người bạn em uống ai cũng nói vậy cả. Em thì không chịu được mùi tanh, muốn uống lắm nhưng ngại cái vụ tanh nên không mua về uống

T

tinhgiac

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
3
36
hcm

Chị cũng có nghe nói một số loại collagen trên thị trường có mùi tanh và cũng đã thử qua. Những chị uống thực phẩm chức năng collagen ADIVA thì thấy ngon lắm, có hương vị táo nên không thấy mùi tanh gì cả.

M

maphi

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
0
37
hcm

Em mới google search và thấy mọi người chia sẻ về collagen này cũng tốt quá. Mà collagen này em thấy của Đức vậy không biết nó có phù hợp với làn da của người Việt mình không nữa.

T

tinhgiac

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
3
36
hcm

Em mới google search và thấy mọi người chia sẻ về collagen này cũng tốt quá. Mà collagen này em thấy của Đức vậy không biết nó có phù hợp với làn da của người Việt mình không nữa.

Collagen peptide sinh học có tác dụng hiệu quả trên làn da của người châu Á vì cơ chế kích thích sự sản sinh tế bào trên cơ thể con người là giống nhau nên dù là Đức sản xuất thì vẫn phù hợp với làn da người Việt mình. Chị hay em mình cũng hay sử dụng mỹ phẩm từ Âu, Mỹ đấy thôi. :)

M

minhxu

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
0
hcm

Em đang định mua collagen về cho mẹ uống, mẹ em năm nay cũng gần 50 rồi không biết uống collagen vào có hiệu quả không? Nếu mua thì mua loại nào vậy chị?

D

diepmy

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
1
41
hcm

Em đang định mua collagen về cho mẹ uống, mẹ em năm nay cũng gần 50 rồi không biết uống collagen vào có hiệu quả không? Nếu mua thì mua loại nào vậy chị?

Hôm trước em đọc trên trang tư vấn của nó thì nó nói rằng Collagen Peptide Sinh học có 1 lọ tinh chất ADIVA vẫn phát huy hiệu quả tốt cho phụ nữ từ 40 đến 50 tuổi khi dùng mỗi ngày. Ngoài ra collagen còn hỗ trợ cải thiện khớp và xương nên cũng phù hợp với người lớn tuổi. Chị mua cho mẹ dùng thử đi.

M

minhxu

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
0
hcm

Collagen cũng cải thiện cả khớp xương à. Em chỉ tưởng nó tác dụng trên da của mình thôi chứ. Nếu có tác dụng đến khớp xương thì quá tốt rồi, mẹ em lớn tuổi rồi nên cũng bắt đầu xuất hiện vấn đề về xương.

C

chihoi

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
0
38
hcm

Collagen dạng nước sẽ hiệu quả hơn em nhé do nó còn là tinh chất và khả năng thẩm thấy,hấp thụ vào da nhanh hơn. Mình uống 6 đến 9 viên collagen thì chỉ bằng 1 lọ tinh chất collagen của ADIVA thôi.

Vậy mà em cứ tưởng viên với nước thì nó cứ như nhau, chẳng qua nó khác nhau nó là bột hay là nước thôi. Mà nghĩ lại cũng đúng từ thể lỏng cô đọng lại thành thể rắn thì thế nào cũng phải mất đi một số chất. Để ngày mai em đi mua mới được. À mà mình đi đâu mua vậy chị, nó có đại lý không. Em ở TP.HCM.

T

tinhgiac

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
3
36
hcm

Vậy mà em cứ tưởng viên với nước thì nó cứ như nhau, chẳng qua nó khác nhau nó là bột hay là nước thôi. Mà nghĩ lại cũng đúng từ thể lỏng cô đọng lại thành thể rắn thì thế nào cũng phải mất đi một số chất. Để ngày mai em đi mua mới được. À mà mình đi đâu mua vậy chị, nó có đại lý không. Em ở TP.HCM.

Em ra các nhà thuốc chắc có đó, tốt nhất thì nên đến các nhà thuốc lớn chị nghĩ sẽ có. Hôm trước chị cũng mua ở nhà thuốc. :D

M

maphi

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
0
37
hcm

Hôm trước em cũng ra nhà thuốc mua, 400k/7 lọ. Em dùng được 2 ngày rồi, chưa thấy có chuyển biến gì cụ thể, để dùng thử 1 tuần xem như thế nào. ^^. Có gì em sẽ thông báo cho các chị em.

T

tinhgiac

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
3
36
hcm

Chị dùng được 2 tuần rồi. Lúc trước trán chị xuất hiện nếp nhăn với vết chân chim ở mắt nữa mà sau 2 tuần thấy nếp nhăn giảm hẳn, vết chân chim cũng mờ đi. Thích lắm đó em.

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM

Em năm nay mới 28 tuổi mà đã xuất hiện nếp nhăn trên trán rồi, rầu quá chừng luôn các chị ạ. Em sử dụng mặt nạ collagen đắp mà cũng thấy không có hiệu quả cho lắm. Em mà để bình thường thì không có gì, mỗi lần cười lên là nếp nhăn trên trán xuất hiện rõ rệt luôn. :(

C

chihoi

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
0
38
hcm

Lúc trước em cũng như chị, mua mặt nạ collagen về đắp thấy trên TV quảng cáo cải thiện da sau 1 đêm, em còn nhớ quảng cáo do Ôn Bích Hà đóng quảng cáo nữa.Nghe nói thế thì thích quá chừng nên cũng mua về dùng thử mà chẳng ăn thua đâu cả. Sau này em chỉ toàn đắp mặt nạ tự nhiên, tự làm tại nhà để dưỡng da thôi.

D

diepmy

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
1
41
hcm

Mấy cái quảng cáo đó không nên tin đâu, nó nói quá lên đó. Mua về sử dụng rồi mới thấy ko có hiệu quả như nó nói, có lần bị cấm quảng cáo luôn mà. Em thì chẳng tin mấy cái quảng cáo đó nên chẳng bao giờ mua trừ khi có người nào sử dụng rồi thấy kết quả thì mới tin. :D

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM

Hic vậy là tốn 1 đống tiền mua mặt nạ collagen mà không có tác dụng gì rồi. Các chị chỉ em sử dụng sản phẩm nào có tác dụng với, chứ nếp nhăn xuất hiện làm em rầu quá các chị ơi.

T

tinhgiac

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
3
36
hcm

Chị cũng từng đắp mặt nạ collagen rồi nè, không có hiệu quả gì hết, sau này có anh bạn học bên công nghệ sinh học nói collagen khó hấp thụ được qua da do phân tử của nó lớn quá, ảnh khuyên nếu muốn sử dụng collagen thì uống vào cơ thể thì mới có tác dụng được

M

minhxu

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
0
hcm

Em nghĩ chị đừng nên lo lắng quá, như vậy cũng ảnh hưởng xấu và xuất hiện thêm nhiều nếp nhăn nữa đó, em thấy chị tinhgiac có chia sẻ về sử dụng thực phẩm chức năng collagen có thể làm mờ nếp nhăn trên chán đó, chị thử hỏi chị ấy xem.

T

tinhgiac

User đã bị cấm truy cập
31/8/14
0
0
3
36
hcm

Em thử sử dụng thực phẩm chức năng collagen của ADIVA xem có cải thiện được không, chị sử dụng 2 tuần thì thấy ok lắm đó, các vết nhăn giảm đi nhiều, da mặt cũng ẩm mướt hơn nữa.

V

vuonghy

Guest
3/9/14
0
0
1
TP.HCM

Sản phẩm này có khó sử dụng không chị, em cũng từng mua nhiều món về nhưng không sử dụng được vì mùi vị khó chịu, mỗi lần sử dụng phải tốn công chuẩn bị nữa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA