Liệu có nên tự học Excel không

• Thread starter hoamoclan13
  • Ngày gửi
H

hoamoclan13

Guest
Chào các anh chị và các bạn trong diễn đàn, em là sinh viên năm 3 đang học kế toán tại NEU. Em được chị họ tư vấn là phải học Excel để sau này ra trường đi làm, nhưng cũng được chị khác nói là sau này sẽ học kế toán máy nên không cần học Excel làm gì?
Vậy em có nên học Excel không ạ?Và nếu tự học thì liệu có thể học được không, hay có phải tới học ở trung tâm gì không ạ?
Anh chị giúp em với, em cám ơn :005:

Khóa học Quản trị dòng tiền
minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
Ðề: Liệu có nên tự học Excel không

Chào các anh chị và các bạn trong diễn đàn, em là sinh viên năm 3 đang học kế toán tại NEU. Em được chị họ tư vấn là phải học Excel để sau này ra trường đi làm, nhưng cũng được chị khác nói là sau này sẽ học kế toán máy nên không cần học Excel làm gì?
Vậy em có nên học Excel không ạ?Và nếu tự học thì liệu có thể học được không, hay có phải tới học ở trung tâm gì không ạ?
Anh chị giúp em với, em cám ơn :005:

1/ Excel và word... gọi ngắn gọn là " tin học văn phòng" rất cần thiết cho tất cả "dân văn phòng", chứ chưa nói bạn là kế toán
2/ Thông thường các trường đại học và cao đẳng đều có lớp học excel căn bản, giúp bạn làm quen với bảng tính, còn bạn muốn chuyên sâu thì có thể học thêm ở ngoài các " trung tâm" hoặc tự học: bằng cách vào các diễn đàn chuyên ngành như: giaiphapexcel, webketoan.vn.....

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Toàn tự học chứ ai chỉ cho đâu

L

lethithuy12

Trung cấp
29/5/14
61
11
8
40
Lào Cai

Tự học là tốt nhất bạn ạ.Làm nhiều sẽ có nhiều kinh nghiệm

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội

Mình thấy các bạn bây h lạ ghê nhỉ, mua quần áo có 1 2 cái rồi vẫn mua thêm đc 4 5 cái nữa đấy thôi, thế mà học thêm 1 cái gì thì lại thắc mắc =.=
Học học nữa học mãi mà bạn, học chả bao giờ là thừa cả.
Nếu bạn đang học kế toán rồi thì Excel là thật sự rất cần thiết vì nhiều công ty cũng không dùng phần mềm máy tính mà chỉ dùng excel. Ngoài ra, phần mềm máy tính bây h có rất nhiều, Fast, Misa, Effect.... trong nhà trường chỉ dậy cho bạn 1 phần mềm máy tính cơ bản thôi, nhưng chưa chắc ra ngoài đi làm bạn đã sử dụng đến nó.
Với kinh nghiệm của người đi trước mình khuyên bạn nên học càng nhiều càng tốt bạn ạ.

P

phuongxinh9

User đã bị cấm truy cập
19/10/13
0
3
3
34
hà nội

Theo mình thì học nhiều biết nhiều, nếu có ý chí và chịu khó bạn có thể tự học cũng được, bây giờ cái gì trên mạng cũng có. chỉ sợ ko được bài bản thui

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Re: Ðề: Liệu có nên tự học Excel không

Mình thấy các bạn bây h lạ ghê nhỉ, mua quần áo có 1 2 cái rồi vẫn mua thêm đc 4 5 cái nữa đấy thôi, thế mà học thêm 1 cái gì thì lại thắc mắc =.=
Học học nữa học mãi mà bạn, học chả bao giờ là thừa cả.
Nếu bạn đang học kế toán rồi thì Excel là thật sự rất cần thiết vì nhiều công ty cũng không dùng phần mềm máy tính mà chỉ dùng excel. Ngoài ra, phần mềm máy tính bây h có rất nhiều, Fast, Misa, Effect.... trong nhà trường chỉ dậy cho bạn 1 phần mềm máy tính cơ bản thôi, nhưng chưa chắc ra ngoài đi làm bạn đã sử dụng đến nó.
Với kinh nghiệm của người đi trước mình khuyên bạn nên học càng nhiều càng tốt bạn ạ.

học một thứ thôi, biết nhiều thứ

L

luatcongdong

Trung cấp
2/7/14
81
1
6
43
535 Kim Mã

1/ Excel và word... gọi ngắn gọn là " tin học văn phòng" rất cần thiết cho tất cả "dân văn phòng", chứ chưa nói bạn là kế toán
2/ Thông thường các trường đại học và cao đẳng đều có lớp học excel căn bản, giúp bạn làm quen với bảng tính, còn bạn muốn chuyên sâu thì có thể học thêm ở ngoài các " trung tâm" hoặc tự học: bằng cách vào các diễn đàn chuyên ngành như: giaiphapexcel, webketoan.vn.....

Cảm ơn bạn, mình đang ko biết tự học ở đâu

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital

Học excel là rất cần thiết, với kế toán càng cần thiết, kể cả khi bạn làm ở nơi đã có phần mềm kế toán chuyên dụng rồi thì excel vẫn có ích đấy, và chủ yếu là phải tự học excel là chính!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA