Chi phi thuê xe của cá nhân có tính vào chi phí hợp lý để tính thuế TNDN không ?

• Thread starter imH20
  • Ngày gửi
I

imH20

Sơ cấp
Các anh chị ơi, giúp em với ạ
Cty của Bác e làm về vận chuyển đất đá cho các công trình xây dựng
Hiện tại Bác có 3 con xe , nhưng 3 con xe này của Bác đều không đăng ký tên công ty mà đăng ký tên người mua là Bác em =>nên k tính làm TSCĐ của công ty được , Vậy nên e không tính khấu hao cho 3 con xe này => như vậy có đúng không ạ
Nếu bây h em làm một cái hợp đồng thuê xe , cty của Bác e thuê lại 3 cái xe đó để vận chuyển , mỗi tháng khoảng 6 trđ để lấy chi phí (6422)để tính vào CP TNDN như vậy có được không ạ
Hay em phải đi chuyển đổi tên đăng ký xe của Bác => tên công ty ạ
Em nên làm như thế nào đây , hiu hiu, e mới ra trường ,giúp Bác 1 tý mà đã thấy có vấn đề rồi ạ :3
Rất mong anh chị trong diễn đàn giúp đỡ !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Ðề: Chi phi thuê xe của cá nhân có tính vào chi phí hợp lý để tính thuế TNDN không ?

các anh chị ơi, giúp em với ạ
cty của bác e làm về vận chuyển đất đá cho các công trình xây dựng
hiện tại bác có 3 con xe , nhưng 3 con xe này của bác đều không đăng ký tên công ty mà đăng ký tên người mua là bác em =>nên k tính làm tscđ của công ty được , vậy nên e không tính khấu hao cho 3 con xe này => như vậy có đúng không ạ
nếu bây h em làm một cái hợp đồng thuê xe , cty của bác e thuê lại 3 cái xe đó để vận chuyển , mỗi tháng khoảng 6 trđ để lấy chi phí (6422)để tính vào cp tndn như vậy có được không ạ
hay em phải đi chuyển đổi tên đăng ký xe của bác => tên công ty ạ
em nên làm như thế nào đây , hiu hiu, e mới ra trường ,giúp bác 1 tý mà đã thấy có vấn đề rồi ạ :3
rất mong anh chị trong diễn đàn giúp đỡ !

khu vực post văn bản, không hỏi đáp ở đây

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA