Cách hạch toán bao bì,hộp giấy

• Thread starter vi ngot doi moi
  • Ngày gửi
V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
Công ty mình nhập hàng hóa ,bao bì ,hộp giấy để đựng hàng hóa ,bao bì ,hộp giấy có khi 1 hộp đựng 2 cái ,một hộp đựng 1 cái ,vậy mình hạch toán sao cả nhà có phải phân bổ không,giúp mình với????????????

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Cách hạch toán bao bì,hộp giấy

Công ty mình nhập hàng hóa ,bao bì ,hộp giấy để đựng hàng hóa ,bao bì ,hộp giấy có khi 1 hộp đựng 2 cái ,một hộp đựng 1 cái ,vậy mình hạch toán sao cả nhà có phải phân bổ không,giúp mình với????????????
Có thể xem nó là CCDC, nếu giá trị nhỏ thì phân bổ 100% vào cp, nếu giá trị lớn thì phân bổ dần (ko quá 2 năm)

vanganh1

vanganh1

Trung cấp

Cái này bạn nhập vào 153,
Nếu phần mềm kế toán nó tích hợp sẵn : "khi xuất 1 đơn hàng sẽ tự động xuất 1 túi" thì sẽ khỏe cho bạn
Nếu tự làm bằng tay thì theo mình : cứ gom cuối tháng, tổng kết coi xuất bao nhiên đơn hàng, Bạn sẽ xuất dùng tương ứng bấy nhiêu túi.
Nợ 6413
Có 153

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12

Cảm ơn các bạn,mình làm sổ sách bằng excel ak,ủa mình ghi N6413/C 1561 gom một lần luôn không phân bổ được không mấy bạn?

Theo mình thì cuối tháng tổng kết bao nhiêu đơn hàng thì xuất từng đó túi thì chắc không được đâu @vanganh1 vì tháng trước công ty mình nhập hộp với bao bì hàng hóa người ta đóng gói sẵn luôn ,không để riêng hàng hóa ,hộp ,bao bì như tháng này ,còn hàng tồn kho tháng trước nữa????????????????????????

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA