Chuẩn bị khổ (?) phải nộp tờ khai thuế qua mạng theo định dạng XML

• Thread starter ketoana2
  • Ngày gửi
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Từ tháng 04/2015 DN phải nộp tờ khai thuế qua mạng theo định dạng XML

theo quy định này e sau này sẽ phát sinh rắc rối
Vì có rất nhiều kế toán khai thuế qua mạng nhưng không chịu in ra để lưu
Sau này nếu có thay đổi kế toán, kê toán mới muốn tra cứu,báo cáo thuế in giấy thì không có, vào Ihtkk thì không có dữ liệu BDF, . còn XLM thì không tải được (như tờ khai quyết toán TNCN định dạng xml đã nộp các năm trước, không tải về xem được). Nhiều máy không đọc được xml
khổ đây :005:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Ðề: Chuẩn bị khổ (?) phải nộp tờ khai thuế qua mạng theo định dạng XML

Đúng là chỉ cần bấm Ctrl+P thôi, nhưng rất nhiều KT làm biếng (từ khi kê khai qua mạng). Mai này, KT sau hốt ổ của KT trước thì cứ phải nói là: mò kim dưới biển...:D

T

thuynatun

Guest
21/8/11
21
1
3
Ha Dong

Tổng cục thuế cũng đưa ra ứng dụng đọc hồ sơ thuế XML-itaxviewer 1.0 mà

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Các bạn lưu ý kê khai thuế qua mạng nhưng các bạn vẫn phải in tất cả các loại tờ khai và thông báo đã nhận tờ khai của Tổng cục thuế đã nộp để lưu thì mới có giá trị, sau này còn có để mà giải trình cung cấp số liệu cho cơ quan thuế
trường hợp 1 : không in ra đến khi cơ quan thuế thông báo chưa nộp tờ khai và yêu cầu nộp tờ khai lúc này thì sẽ khổ
Trường hợp 2: khi thuế kiểm tra yêu cầu cung câp tờ khai ....? tìm không có cũng sẽ khổ phiền phức đến liền

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội

Nhưng nếu nộp qua mạng, vào tk công ty mình, tra các bc đã nộp, in ra được nhỉ? Mình nhớ vẫn lấy lại được mà.

caphemua

caphemua

Guest
18/8/14
29
7
3
32
Nam Dinh

Anh (chi) cho em hoi a. em moi lam ke toan cho cong ty xay dung, truoc day chi ke toan cu khong viet hoa don xuat nhung doanh thu thu duoc sau khi ket thuc ban giao cac hang muc cong trinh de nop thue, chi xuat hoa don khi cong trinh da hoan thanh. em phai lam nhu the nao doi voi nhung thue kho bac giu va thue gia tri gia tang a? em xin cam on.

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM

Nhưng nếu nộp qua mạng, vào tk công ty mình, tra các bc đã nộp, in ra được nhỉ? Mình nhớ vẫn lấy lại được mà.

Nộp BDF. World,Excel, thì tải xuống được. Còn nộp XML thì không hỗ trợ tải xuống (như các QT TNCN đã nộp vậy, đâu có lấy xuống được)

Anh (chi) cho em hoi a. em moi lam ke toan cho cong ty xay dung, truoc day chi ke toan cu khong viet hoa don xuat nhung doanh thu thu duoc sau khi ket thuc ban giao cac hang muc cong trinh de nop thue, chi xuat hoa don khi cong trinh da hoan thanh. em phai lam nhu the nao doi voi nhung thue kho bac giu va thue gia tri gia tang a? em xin cam on.
Tạo chủ đề mới, có viết chữ có dấu nhé bạn. Bạn giải trình mình tạm hiểu, nhưng câu hỏi mình không hiểu (do không có dấu)

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Khi đơn vị khác chuyển tiền vào tài khoản tiền gửi, phải ghi nhận doanh thu tiền của công trình nào, đơn vị nào? để lập hóa đơn GTGT, nếu không lập sau này thuế kiểm tra sẽ bị truy thu

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Re: Ðề: Chuẩn bị khổ (?) phải nộp tờ khai thuế qua mạng theo định dạng XML

Nộp BDF. World,Excel, thì tải xuống được. Còn nộp XML thì không hỗ trợ tải xuống (như các QT TNCN đã nộp vậy, đâu có lấy xuống được)

.xml vẫn tải được và vẫn đọc được

• Like
Reactions: moixuongnui
L

lethithuy12

Trung cấp
29/5/14
61
11
8
40
Lào Cai

Khi kê khai mình vẫn thường in ra để lưu đề phòng trường hợp phải giải trình vs cơ quan Thuế

moixuongnui

moixuongnui

Cao cấp
18/11/08
216
0
16
tphcm
.XML vẫn tải được, vẫn lưu được, vẫn xem được và nhẹ hơn PDF rất nhiều.
Nhưng đã làm điện tử thì sao phải in ra giấy nhỉ. làm xong để chắc ăn thì cứ lưu file trong ổ cứng, khi cần thì mở lên xem (nếu trường hợp đăng nhập tra cứu không được-rất khó xãy ra).

P

pbichloan

Trung cấp
9/6/09
68
1
8
Bình Dương
.XML vẫn tải được, vẫn lưu được, vẫn xem được và nhẹ hơn PDF rất nhiều.
Nhưng đã làm điện tử thì sao phải in ra giấy nhỉ. làm xong để chắc ăn thì cứ lưu file trong ổ cứng, khi cần thì mở lên xem (nếu trường hợp đăng nhập tra cứu không được-rất khó xãy ra).
Lưu trong ổ cứng, khi máy trở chứng thì cũng chết như thường, nên đành tốn giấy mà in ra cho chắc thôi

copevotam

copevotam

sự học như biển cả mênh mông
22/6/11
207
4
18
35
cần thơ
Re: Ðề: Chuẩn bị khổ (?) phải nộp tờ khai thuế qua mạng theo định dạng XML

.xml vẫn tải được và vẫn đọc được
có thể chỉ em cách tài về để in ra được không ạh, e cảm ơn ạh, vì em đang tải về và in hết ra nhưng còn QT TNCN e ko tải về đc ạh.

copevotam

copevotam

sự học như biển cả mênh mông
22/6/11
207
4
18
35
cần thơ
XML vẫn tải được và in được chứ, mình thử in rồi mak, cài itax viewer 1.0.1 thì có thể đọc được thôi mà
mình nhấn vào link đã kê khai trên trang kê khai qua mạng nó không có dấu hiện gì đề tải hết hết đó bạn

L

loanaccnk

Guest
28/7/14
77
3
8
hà nội
Cách chuyển file sang định dạng file XML làm như thuế nào vậy? bác nào biết bảo giúp em với ag???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA