Hóa đơn bán hàng

• Thread starter tuanqui
  • Ngày gửi
T

tuanqui

Sơ cấp
20/8/14
22
0
1
31
Yên Định - Thanh Hóa
Hiện tại công ty chưa có doanh thu do mới đi vào hoạt động, nên cty chưa mua hóa đơn bán hàng, và dự định cty sẽ có hợp đông gần đây về cung ứng dịch vụ. em ko pit khi ung ưng thì minh có doanh thu mình có cân phải xuất hóa đơn ko? và khi xuất thì tính thuế ntn? (vì em ko rõ là cung ứng dịch vụ đó là thuế suất bao nhiêu ai có biết thông tư nào quy định rõ các ngành nghề kinh doanh, cung ứng dịch vụ nào chịu thuế suất ntn không chỉ giúp em với a?

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Hóa đơn bán hàng

Hiện tại công ty chưa có doanh thu do mới đi vào hoạt động, nên cty chưa mua hóa đơn bán hàng, và dự định cty sẽ có hợp đông gần đây về cung ứng dịch vụ. em ko pit khi ung ưng thì minh có doanh thu mình có cân phải xuất hóa đơn ko? và khi xuất thì tính thuế ntn? (vì em ko rõ là cung ứng dịch vụ đó là thuế suất bao nhiêu ai có biết thông tư nào quy định rõ các ngành nghề kinh doanh, cung ứng dịch vụ nào chịu thuế suất ntn không chỉ giúp em với a?
Bạn phải mua hoá đơn chứ, nếu khách hàng cần thì bạn xuất cho họ liền
Bên cty bạn nộp thuế theo pptt, để bạn có khái niệm bước đầu bạn tham khảo bài viết 16 link này nha
http://www.webketoan.vn/forum/threa...dinh-thong-tu-dang-ap-dung-cho-nam-2014/page2
Khi bạn dự đoán thử mức TS, bạn cần lên CCT xác nhận lại trước khi áp dụng

T

tuanqui

Sơ cấp
20/8/14
22
0
1
31
Yên Định - Thanh Hóa
Ðề: Hóa đơn bán hàng

@quynhhuong0291 em ko tải được file của bài viết 16 c ah? :(