Đăng ký CCDC, TSCĐ

• Thread starter thanhhangvt
  • Ngày gửi
T

thanhhangvt

Guest
20/5/06
31
0
0
Viet tri
Các anh chị cho em hỏi.
Sau khi nộp bảng đăng ký phân bổ khấu hao CCDC, TSCĐ thì công ty em mới mua thêm 1 số CCDC. Vậy em có phải làm đăng ký bổ xung cho những CCDC này không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngochue

Guest
8/8/06
80
1
0
41
hanoi
Ô phân bổ công cụ dụng cụ cũng phải làm bảng đăng ký như TSCD sao? Mình không thấy nhẵc tới việc này bao giờ. Cái này bắt buộc phải làm giống như đăng ký KH TSCD ah? Nếu mình không làm mà cứ tự phân bổ thì có sao không nhỉ? ( Công ty mình ko có cái gì đủ tiêu chuẩn là TSCD cả; cái nào cũng < 10 triệu)

N

nguyen van thanh

Guest
5/11/05
9
0
1
nam dinh
cac ban cho minh hoi chut, cty minh trong nam 2006 vua roi co mua 2 TSCD nhu sau :
- 1 TSCD 700 tr ( chung tu gom 1 HDKT; 1 hoa don gia tri gia tang).
- 1 TSCD 170 tr ( chung tu gom 1 HDKT; HDTL; BBNT ban giao su dung ) nhung don vi cung cap cho minh sang thang 2/2007 moi cap hoa don cho cty minh.
Nhu vay Cty co dc K/C TSCD ko hay dua vao TK241 sau do khi co day du ho sa so moi K/C sang TK 211

B

Babylove1437

Guest
tài sản cố định

Khi chuyển từ hàng hóa tồn kho sang thành tài sản cố định thì phải làm sao? có ai biết chỉ dùm em với. cám ơn nhiều.:wall:

L

LeHuyentrang

Guest
chẳng thấy ai trả lời rõ ràng cho cái vụ đăng ký TSCĐ với bên thuế để được tính khấu hao nhỉ ?? e tù mù về vụ này quá, mong các bậc tiền bối có kinh nghiệm chỉ bảo giúp e các giấy tờ và thủ tục để cho TSCĐ công ty e đc tính khấu hao hợp lý hợp lệ với ??

T

thanhhung

LQT
chẳng thấy ai trả lời rõ ràng cho cái vụ đăng ký TSCĐ với bên thuế để được tính khấu hao nhỉ ?? e tù mù về vụ này quá, mong các bậc tiền bối có kinh nghiệm chỉ bảo giúp e các giấy tờ và thủ tục để cho TSCĐ công ty e đc tính khấu hao hợp lý hợp lệ với ??

Bạn tham khảo QĐ 206/2003/QĐ-BTC để thực hiện trích khấu hao cho đúng, còn việc đăng ký phương pháp trích khấu hao bạn không cần phải đăng ký gì cả, miễn trích đúng quy định là OK.

N

ngo thuong

Guest
18/9/08
1
0
0
40
Hà Nội
Đăng ký TSCĐ

có ai biết xin giúp tôi với!
xin cho tôi hỏi công ty tôi mới mua một TSCĐ mới liệu có phải đăng ký với cơ quan thuế để được tính khấu hao không, và thủ tục đăng ký gồm những gì vậy.
Trong trường hợp năm 2007 công ty có mua 1 TSCĐ mới nhưng không dăng kí khấu hao với cơ quan thuế ma vẫn tính khấu hao cho từng tháng và làm BCTC năm 2007 bình thường. như vậy có được không, nếu không được thì tôi phải điều chỉnh như thế nào vào năm nay.

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Các anh chị cho em hỏi.
Sau khi nộp bảng đăng ký phân bổ khấu hao CCDC, TSCĐ thì công ty em mới mua thêm 1 số CCDC. Vậy em có phải làm đăng ký bổ xung cho những CCDC này không?

Công cụ, dụng cụ thì không phải đăng ký gì cả, nhập kho hay sử dụng, phân bổ vào chi phí tùy theo tính chất của nó
thân chào

kemuketoan

kemuketoan

Yêu con nhất!
21/6/05
109
0
16
Hải phòng- Hà Đông
có ai biết xin giúp tôi với!
xin cho tôi hỏi công ty tôi mới mua một TSCĐ mới liệu có phải đăng ký với cơ quan thuế để được tính khấu hao không, và thủ tục đăng ký gồm những gì vậy.
Trong trường hợp năm 2007 công ty có mua 1 TSCĐ mới nhưng không dăng kí khấu hao với cơ quan thuế ma vẫn tính khấu hao cho từng tháng và làm BCTC năm 2007 bình thường. như vậy có được không, nếu không được thì tôi phải điều chỉnh như thế nào vào năm nay.

Cty mình cũng mới mua 1 TSCD và mình có hỏi qua quản lý thuế, họ bảo phải đăng ký trích khấu hao, bạn chỉ cần làm tờ khai và nộp cho phòng mình vẫn nộp báo cáo thuế hàng tháng đấy, họ vào sổ và đóng số như ở tờ khai thuế GTGT. Mẫu mình được họ cho về làm đây , mình post lên để bạn tham khảo

Đính kèm

• dang ky trich KH.xls
    15.5 KB · Lượt xem: 45

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA