Xuất lại hóa đơn đã kê khai thuế tháng 1/2014! gấpppppp

• Thread starter daohoathuytien
  • Ngày gửi
D

daohoathuytien

Sơ cấp
18/8/14
20
0
1
dong nai
Em xuất 1 hóa đơn vào tháng 1/2014 mà tới giờ công ty mua vẫn chưa thanh toán, công ty đó nói giờ muốn công ty em xuất lại hóa đơn khác thay đổi cả tên hàng lẫn số tiền rồi công ty kia mới thanh toán. Mà giờ là tháng 8 rồi, hóa đơn tháng 1 đã kê khai thuế rồi. Mọi người ơi giờ em phải làm sao??? chẳng lẽ e hủy hóa đơn tháng 1 và xuất lại hóa đơn tháng 9, những thủ tục như thế nào vậy mọi người?? còn việc điều chỉnh tăng giảm khi khai thuế nữa? huhuhu mọi người giúp em Gấp ạ!
em cám ơn mọi người

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHAM THI HAI100289

Guest
29/8/14
1
0
0
thanh hoa
Ðề: Xuất lại hóa đơn đã kê khai thuế tháng 1/2014! gấpppppp

Hĩ ,minh hom nay moi dang ky vao dien dan ke toan thay nhieu nguoi vao qua troi .toan la ca chi lao lang vui qua

Ly titmit

Ly titmit

Guest
7/11/12
80
6
8
Hung Yen

Hóa đơn đã kê khai thuế rồi không được hủy bạn nhé!

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội

Em xuất 1 hóa đơn vào tháng 1/2014 mà tới giờ công ty mua vẫn chưa thanh toán, công ty đó nói giờ muốn công ty em xuất lại hóa đơn khác thay đổi cả tên hàng lẫn số tiền rồi công ty kia mới thanh toán. Mà giờ là tháng 8 rồi, hóa đơn tháng 1 đã kê khai thuế rồi. Mọi người ơi giờ em phải làm sao??? chẳng lẽ e hủy hóa đơn tháng 1 và xuất lại hóa đơn tháng 9, những thủ tục như thế nào vậy mọi người?? còn việc điều chỉnh tăng giảm khi khai thuế nữa? huhuhu mọi người giúp em Gấp ạ!
em cám ơn mọi người

mình chưa gặp TH này nên k rõ thế nào để giúp bạn, nhưng mình thấy nghi ngờ quá, cty kia chắc quên k kê khai thì hạch sách bạn hay sao ý, chứ bt đầu vào chỉ đc kê khai trong vòng 6 tháng mà tận tháng 8 rùi mà bên đó họ chưa kê khai là k đc kê khai nữa nên hành bên bạn xuất lại HĐ để hợp thức việc kê khai đây, theo cá nhân mình nghĩ là như vậy

L

lancoi610

Sơ cấp
29/5/14
29
4
3

Bạn ơi theo thông tư mới bây giờ Hóa đơn đã kê khai không hủy được đâu bạn nhé. Chỉ lập hóa đơn điều chỉnh được thui khoản 3 điều 20 TT 39 bạn nhé
'' Trường hợp hóa đơn đã lập và giao cho người mua, đã giao hàng hóa, cung ứng dịch vụ, người bán và người mua đã kê khai thuế, sau đó phát hiện sai sót thì người bán và người mua phải lập biên bản hoặc có thỏa thuận bằng văn bản ghi rõ sai sót, đồng thời người bán lập hóa đơn điều chỉnh sai sót. Hóa đơn ghi rõ điều chỉnh (tăng, giám) số lượng hàng hóa, giá bán, thuế suất thuế giá trị gia tăng…, tiền thuế giá trị gia tăng cho hóa đơn số…, ký hiệu… Căn cứ vào hóa đơn điều chỉnh, người bán và người mua kê khai điều chỉnh doanh số mua, bán, thuế đầu ra, đầu vào. Hóa đơn điều chỉnh không được ghi số âm (-).'''
Còn khách hàng không thanh toán thì chắc bạn vẫn phải xuất hóa đơn mới rồi, bên bạn đành chịu thuế 2 lần thôi
em cám ơn mọi người

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt

Hóa đơn đã xuất, hàng đã giao, có ký nhận của bên mua rồi mà bên mua không chịu trả tiền thì chỉ có cách kiện ra tòa án giải quyết nếu không muốn nộp thêm 1 lần thuế nữa, rồi còn thuế TNDN đâu có hóa đơn chi phí?, không có lý do để xuất lại hoá đơn đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA