Nhờ xuất HĐ GTGT

• Thread starter Huongnaga
  • Ngày gửi
H

Huongnaga

Sơ cấp
25/8/14
46
8
8
31
Hà Nội
anninhngaydem.com
Các a chị giúp em với ạ
Công ty em chưa có HĐ GTGT, Nhờ 1 công ty xuất hộ HĐ GTGT (hợp đồng bán hàng và các thủ tục liên quan đều ghi tên công ty đấy cả), sau khi được thanh toán tiền, thì công ty em trả lại tiền VAT cho cty ấy. Vậy em phải hạch toán như thế nào ạ.
em cảm ơn cả nhà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

caothanhtrung87

Guest
20/8/14
2
0
1
44
HCM
sieuthicua.info
Ðề: Nhờ xuất HĐ GTGT

Theo mình nghĩ thì việc nhờ xuất hóa đơn này không nên đưa vào thông tin kế toán công khai

ngothanh8286

ngothanh8286

Cao cấp
8/10/11
299
32
28
hcm
ketoanthanhdatvn.com

Các a chị giúp em với ạ
Công ty em chưa có HĐ GTGT, Nhờ 1 công ty xuất hộ HĐ GTGT (hợp đồng bán hàng và các thủ tục liên quan đều ghi tên công ty đấy cả), sau khi được thanh toán tiền, thì công ty em trả lại tiền VAT cho cty ấy. Vậy em phải hạch toán như thế nào ạ.
em cảm ơn cả nhà!
Bạn theo dõi nọi bộ thui bạn ak. theo mình nghỉ bạn không nên dưa vào sổ sách kế toán bên thuế bạn ak

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội

Các a chị giúp em với ạ
em cảm ơn cả nhà!

có cái gì đứng tên cty bạn đâu mà phải hạch toán chứ. khéo hạch toán còn bị thêm tội bán hàng trốn thuế vì bán hàng của cty mà ko xuất hóa đơn

X

xuliko123

Guest
15/3/13
1
0
1
thu thua - long an

Các a chị giúp em với ạ
em cảm ơn cả nhà!

Toàn bộ số tiền trên hóa đơn cty bạn không làm gì với báo cáo cho cơ quân thuế, bạn chỉ theo dõi nội bộ , còn về phần hóa đơn thì phía bên cty bạn nhờ xuất sẽ lo phần đó

L

levantinktbmt

Sơ cấp
27/10/09
29
1
3
41
dak lak

Công ty xuất hộ đó là công ty nào vậy? bạn cho mình biết để mình báo với cơ quan thuế, mình lại có thưởng nữa chứ!?.. hi, có những khoản chi đôi khi phải giấu chứ bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA