Cần hỏi một số thắc mắc

• Thread starter richlady
  • Ngày gửi
R

richlady

Guest
15/1/07
12
0
0
37
Ha Dong- Ha Tay
Các anh chị ui, em muốn hỏi, là kế toán thì cần phải bít những kiến thức cơ bản nào về kiểm toán ạ? Tất nhiên kiến thức về kế toán thì cần luôn trau dồi, tìm hiểu, nhưng cũng phải bít về kiểm toán chứ đúng ko ạ?
Thank mọi người. Good luck to all of u.:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

daoconsetre

Sơ cấp
12/4/06
38
0
6
GO VAP -TP HCM
Kiểm toán

Hi
Đã là kế toán viên,em phải học qua môn Kiểm toán rồi, đó là những kiến thức mình phải nắm, sau này sẽ rất hữu ích.

H

hocdoilamketoan

Guest
12/12/06
43
0
0
hà nội
richlady nói:
Các anh chị ui, em muốn hỏi, là kế toán thì cần phải bít những kiến thức cơ bản nào về kiểm toán ạ? Tất nhiên kiến thức về kế toán thì cần luôn trau dồi, tìm hiểu, nhưng cũng phải bít về kiểm toán chứ đúng ko ạ?
Thank mọi người. Good luck to all of u.:1luvu:
em ơi. Để làm kiểm toán thì đó là một chuyên ngành. Kỹ năng kiểm toán lớn nhất đó là làm một kế toán giỏi. Em học thật tốt kế toán thì sẽ kiểm toán được mà thôi. Kiểm toán thực chất là chỉ xác định lỗi sai của các kế toán. Sau đó đưa ra cách chỉnh sửa.
Cách chỉnh sửa các bút toán sai thì chẳng qua là bút toán điều chỉnh trong nghiệp vụ kế toán. Em cứ cố gắng học thật tốt kế toán đi.:wall: :wall: :wall: :wall: :wall:

R

richlady

Guest
15/1/07
12
0
0
37
Ha Dong- Ha Tay
Thank lời khuyên của mọi người ha. Em vẫn còn một số thắc mắc nữa.
Mọi người giải đáp hộ em nha:
Về thẻ tài sản cố định ấy ạ: Thẻ này được dùng trong trường hợp mua về hoặc thanh lý, nhượng bán phải ko ạ? Ở trường em dạy những phần này rất qua loa. Em ko hiểu mấy. Mọi người giải thích giúp em càng kĩ càng tốt. Tại em ko hiểu nên thấy rất bức xúc.Hihi

R

richlady

Guest
15/1/07
12
0
0
37
Ha Dong- Ha Tay
Chà, chờ mọi người trả lời lâu wa ta. Could u help me, please about question above?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA