Kiểm toán doanh thu

• Thread starter bebebebebe
  • Ngày gửi
B

bebebebebe

Sơ cấp
11/4/14
8
0
0
Hà Nội
Ðề: Kiểm toán doanh thu

Anh kiểm toán bảo mình so sánh hạch toán - kê khai - hóa đơn, nếu so sánh kê khai và hóa đơn để tìm ra sai sót, thì so sánh hạch toán với kê khai là sao, mình tưởng kê khai và hạch toán chỉ cần nhập trên phần mềm là nó giống nhau hết mà. Hay là do mình chưa hiểu ý anh kiểm toán là gì nhỉ?, nếu so sánh hạch toán và kê khai thì là so sánh như thế nào vậy nhỉ?, làm vậy rất lâu, kiểm tra 12 tháng mà.

Còn nữa, khi kiểm tra ngân hàng thì anh ý bảo kiểm tra sổ phụ - chứng từ - hạch toán

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lycoclycoc

Guest
16/11/10
52
0
6
Bac giang

So sánh hạch toán - kê khai - hoá đơn, vì Có những hoá đơn bạn có kê khai thuế VAT nhưng bạn lại quên không hạch toán và ngược lại. Do đó, bạn cần phải kiểm tra: có hoá đơn, và hoá đơn này đã được hạch toán vào phần mềm hoặc excel, đồng thời phải được kê khai thuế. Như vậy thì số liệu mới đảm bảo thống nhất và chính xác giữa báo cáo thuế VAT đã kê khai và số liệu đã lập BCTC. Ngân hàng cũng vậy, phải kiểm tra chứng từ giao dịch đã được hạch toán đầy đủ chưa và đối chiếu nó với sao kê ngân hàng để tránh thiếu sót.

B

bebebebebe

Sơ cấp
11/4/14
8
0
0
Hà Nội

Mình cảm ơn bạn đã trả lời câu hỏi nhé:quiet:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA