Đăng ký phương pháp tính thuế theo mẫu 06

• Thread starter vukimxuyen
  • Ngày gửi
V

vukimxuyen

Guest
4/9/14
2
0
1
32
ha noi
Công ty em thành lập tháng 07/2014 theo thông tư 119 thì không phải kê khai tài sản cố định nhưng trên thuế vẫn nói có??? Bác nào giỏi thuế tư vấn cho em phần điền vào mẫu 06 này với...Thanks all

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Ðề: Đăng ký phương pháp tính thuế theo mẫu 06

Cái này thì phải đợi bác thuế hướng dẫn, cũng tùy từng chi cục nữa. Bên em thì phải hết năm dương lịch mới nộp mẫu 06 được =.=

D

dunggq101

Trung cấp
13/1/11
119
12
18
39
Cầu Giấy, Hà Nội
TT 119 không quy định thời gian nộp mẫu 06 đối với các trường hợp DN mới thành lập.
Do đó bạn hoàn toàn có thể nộp và được chuyển sang Khấu trừ.
Tuy nhiên, khi hết năm dương lịch đầu tiên, căn cứ vào doanh thu của công ty bản để xét tiếp năm sau. Nếu doanh thu trên 1 tỷ thì tiếp tục theo Khấu trừ, còn nếu dưới 1 tỷ thì phải nộp thông báo 06 lần nữa (nếu muốn theo khấu trừ tiếp)

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Bên mình vừa nộp mẫu 06, mấy người bạn nói lúc nộp mẫu này thì k kiểm tra lại, nhưng mình nộp xong thì người ta lại xuống kiểm tra sổ sách kế toán, hóa đơn chứng từ, rồi bắt làm cam kết thực hiện chế độ kế toán hóa đơn chứng từ theo đúng quy định pháp luật, xem GPKD, hợp đồng thuê nhà...trong khi họ vừa xác minh xong hồi đầu tháng 8, giờ lại xác minh lại. Không cần tài sản cố định trên 1 tỷ nữa đâu bạn ak!

C

call2vn

Guest
18/7/14
12
0
1
Hà Nội
Công ty em thành lập 06/2014, các bác cho em hỏi bao giờ thì được chuyển sang kê khai GTGT theo pp khấu trừ. Vào ngày 31/12/2014 hay phải nộp BCTC của năm 2014 vào tháng 3 năm sau với ạ. Và phải nộp mẫu giấy tờ gì với!

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Bên mình vừa nộp mẫu 06, mấy người bạn nói lúc nộp mẫu này thì k kiểm tra lại, nhưng mình nộp xong thì người ta lại xuống kiểm tra sổ sách kế toán, hóa đơn chứng từ, rồi bắt làm cam kết thực hiện chế độ kế toán hóa đơn chứng từ theo đúng quy định pháp luật, xem GPKD, hợp đồng thuê nhà...trong khi họ vừa xác minh xong hồi đầu tháng 8, giờ lại xác minh lại. Không cần tài sản cố định trên 1 tỷ nữa đâu bạn ak!

em cũng nộp mẫu 06 về sáng nay. em có hỏi lại quản lý xem có phải xác minh trụ sở chính nữa ko thì chị ấy bảo ko. chỉ nộp mẫu 06, chờ kết quả rồi nộp đơn đề nghị cho đặt in hóa đơn. ko phải kiểm tra sổ sách giấy tờ gì hết

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Trước kia mình cũng nghĩ vậy, và bạn mình cũng làm vậy, giờ thì bị vậy!

T

thienthan3006

Sơ cấp
10/10/09
21
0
1
37
ha noi
bạn ở chi cục thuế nào vậy. mình ở thuế hai bà trưng thì họ vẫn hẹn xuống kiểm tra và sẽ trả lời sau

em cũng nộp mẫu 06 về sáng nay. em có hỏi lại quản lý xem có phải xác minh trụ sở chính nữa ko thì chị ấy bảo ko. chỉ nộp mẫu 06, chờ kết quả rồi nộp đơn đề nghị cho đặt in hóa đơn. ko phải kiểm tra sổ sách giấy tờ gì hết

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt

Đúng rồi, vì TT 119 có yêu cầu là phải có tài sản hoặc hợp đồng thuê địa điểm và có sổ sách kế toán, hóa đơn chứng từ... mới được đăng ký khấu trừ, tuy nhiên đã bỏ điều kiện 1 tỷ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA