Thay đổi địa chỉ mới cty, nhưng BCT hàng tháng ghi địa chỉ cũ, đúng hay sai?

• Thread starter tulipmattroi
  • Ngày gửi
T

tulipmattroi

Guest
4/1/13
2
0
1
TP HCM
Mọi người ơi, cho e hỏi là cty của em, hồi tháng 5 có thay đổi địa chỉ công ty sang chỗ mới và đã có giấy phép kinh doanh. vậy, mình khi kê khai thuế, đại chỉ trên tờ khai là lấy địa chỉ mới hay cũ? kế toán cũ đã nghỉ mà từ tháng 5-7, kế toán cũ đã khai trên tờ khai GTGT là địa chỉ cũ! vậy đúng hay sai và có thông tư nào hướng dẫn ko vậy mọi người, tks cả nhà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ðề: Thay đổi địa chỉ mới cty, nhưng BCT hàng tháng ghi địa chỉ cũ, đúng hay sai?

Mọi người ơi, cho e hỏi là cty của em, hồi tháng 5 có thay đổi địa chỉ công ty sang chỗ mới và đã có giấy phép kinh doanh. vậy, mình khi kê khai thuế, đại chỉ trên tờ khai là lấy địa chỉ mới hay cũ? kế toán cũ đã nghỉ mà từ tháng 5-7, kế toán cũ đã khai trên tờ khai GTGT là địa chỉ cũ! vậy đúng hay sai và có thông tư nào hướng dẫn ko vậy mọi người, tks cả nhà!
Trường hợp này bạn đã thấy nó sai rỏ ràng rồi, thông tư gì ở đây chứ.

blueprint

blueprint

User đã bị cấm truy cập
3/12/08
44
2
8
TP.Hồ Chí Minh
Lấy địa chỉ mới từ tháng 5 đó bạn. Bạn làm mẫu 06 thông báo địa chì mới với cơ quan thuế gấp (thông báo giờ là trễ hạn rồi á, có thể sẽ nộp phạt nhưng cũng tùy nơi :)). Sau đó hỏi phòng tuyên truyền hỗ trợ xem lỗi này được khắc phục như thế nào đi nhé. Không là sau này thanh tra thuế cũng mệt a.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA