TT119 về thuế GTGT khi nào mới có công văn hướng dẫn đến chi cục thuế?

• Thread starter jennanguyen
  • Ngày gửi
J

jennanguyen

Guest
8/8/14
54
4
8
32
ho chi minh
Công ty em, thành lập 02/2014. Đến nay đang áp dụng khai thuê GTGT khấu trừ ( do có cam kết mua sắm TSCĐ).
Từ ngày 01/09 đến nay, em đang chờ công văn hướng dẫn TT119. Do khi đến chi cục thuế Thủ Đức để nộp đơn đề nghị sử dụng hóa đơn đặt in thì Chi cục thuế nói phải đợi khi nào có CV hướng dẫn.
Đợi đến khi nào đây???. Mọi người có ai biết thông tin này không, chia sẽ giúp em với.
Công ty em cũng đang cần hóa đơn. Hay là đổi PP kê khai thuế GTGT sang trực tiếp, đi mua hóa đơn báng hàng của cục thuế cho nhanh, mọi người thấy sao?
Cảm ơn mọi người rất nhiều.

• Like
Reactions: mattroiconcon
Khóa học Quản trị dòng tiền
blueprint

blueprint

User đã bị cấm truy cập
3/12/08
44
2
8
TP.Hồ Chí Minh
Mình cũng rất cần hóa đơn những đành phải chờ đợi thôi bạn. Không là mốt công ty lại thiệt thòi. Lên chi cục họ cũng bảo đợi mà chẳng biết đợi đến khi nào lun. Chán ghê nơi.....................

• Like
Reactions: jennanguyen
T

tranphuong1501

Guest
5/4/11
9
0
1
ha noi
Hôm qua mình lên chi cục thuế Đống Đa, thì họ bảo mình về làm mẫu 06 và đi nộp, sau đó đem lên cho cán bộ thuế để họ xuống cơ sở kiểm tra. Nếu OK thì sẽ được chuyển sang phương pháp khấu trừ

J

jennanguyen

Guest
8/8/14
54
4
8
32
ho chi minh
Hôm qua mình lên chi cục thuế Đống Đa, thì họ bảo mình về làm mẫu 06 và đi nộp, sau đó đem lên cho cán bộ thuế để họ xuống cơ sở kiểm tra. Nếu OK thì sẽ được chuyển sang phương pháp khấu trừ
Sao ở TP. Hồ chí Minh khác Hà Nội quá. Mình mới gọi lên chi cục thuế thủ Đức hỏi: Có công văn hướng dẫn của TT119 chưa. thì họ bảo là chưa có.
Phải đợi tới khi nào mới có, mình cũng không biết nữa
TT có hiệu lực ngày 1/09. mà không cho thực hiện, cũng như không có vậy.

T

tranphuong1501

Guest
5/4/11
9
0
1
ha noi
Sao ở TP. Hồ chí Minh khác Hà Nội quá. Mình mới gọi lên chi cục thuế thủ Đức hỏi: Có công văn hướng dẫn của TT119 chưa. thì họ bảo là chưa có.
Phải đợi tới khi nào mới có, mình cũng không biết nữa
TT có hiệu lực ngày 1/09. mà không cho thực hiện, cũng như không có vậy.
Cái này là tớ gặp quản lý thuế thì họ bảo thế, ở HN cũng chưa có CV hướng dẫn nên chẳng biết đường nào nữa

nguyenthao19

nguyenthao19

Sơ cấp
9/8/14
8
2
1
Hải Phòng
Cái này là tớ gặp quản lý thuế thì họ bảo thế, ở HN cũng chưa có CV hướng dẫn nên chẳng biết đường nào nữa
Bạn ơi thế còn những tờ khai theo phương pháp trực tiếp của các tháng trước thì xử lý thế nào?
Bây giờ làm tờ khai bổ sung theo khấu trừ à?

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
mai em cũng phải alo lên hỏi thuế Hà Đông xem thế nào, ko biết có công văn chưa nữa, muốn sang khấu trừ quá rồi

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Bên mình cũng mới nộp mẫu 06 lên thuế và chờ đợi thôi. Hi vọng sang pp kia cho đỡ thiệt thòi. hic

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Bạn ơi thế còn những tờ khai theo phương pháp trực tiếp của các tháng trước thì xử lý thế nào?
Bây giờ làm tờ khai bổ sung theo khấu trừ à?
Tớ cũng nghĩ là cuối năm khai lại chẳng hạn, chứ 0 thiệt thời quá.

nguyenthao19

nguyenthao19

Sơ cấp
9/8/14
8
2
1
Hải Phòng
Tớ cũng nghĩ là cuối năm khai lại chẳng hạn, chứ 0 thiệt thời quá.
Ở một cửa họ nhận hả bạn? Họ có hẹn khi nào trả lời là được hay không chưa?
Chỗ tớ quản lý thuế còn đi tập huấn, chưa biết giải quyết thế nào vs các doanh nghiệp kê khai theo pp trực tiếp đây.

M

mattroiconcon

Guest
10/9/14
7
13
3
37
bên mh thuộc Từ Liêm Hà Nội cũng đang chờ hướng dẫn chưa có :( đang bị áp phương pháp tính thuế GTGT trực tiếp
Cán bộ thuế thì bảo đợi tập huấn cơ

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Ở một cửa họ nhận hả bạn? Họ có hẹn khi nào trả lời là được hay không chưa?
Chỗ tớ quản lý thuế còn đi tập huấn, chưa biết giải quyết thế nào vs các doanh nghiệp kê khai theo pp trực tiếp đây.
Bên tớ có gọi hỏi quản lý thuế, chưa có CV chính thức hướng dẫn nhưng chị ấy bảo cứ gửi mẫu 06 trước đi, xong chi cục sẽ có CV trả lời mình. 1 cửa họ nhận mà, nhưng tùy chi cục nhé.

T

tranphuong1501

Guest
5/4/11
9
0
1
ha noi
Quản lý thuế của t bảo là doanh nghiệp phải chưa mua hóa đơn mới được làm mẫu 06 đấy

T

tranphuong1501

Guest
5/4/11
9
0
1
ha noi
Bên mình cũng mới nộp mẫu 06 lên thuế và chờ đợi thôi. Hi vọng sang pp kia cho đỡ thiệt thòi. hic
Bạn ơi mẫu 06 ở phần " do điều kiện của cơ sở kinh doanh chúng tôi..." phần ... bên bạn ghi là gì thế

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Bạn ơi mẫu 06 ở phần " do điều kiện của cơ sở kinh doanh chúng tôi..." phần ... bên bạn ghi là gì thế
Tớ ghi là: do công ty chúng tôi có địa chỉ trụ sở tại.... (có hóa đơn thuê văn phòng), nên chúng tôi thuộc trường hợp đk thuế theo pp khấu trừ

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Có lịch tập huấn hướng dẫn áp dụng TT119 rồi đấy, các bạn xem mình tập huấn ngày nào để đi nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA