MẪU SỐ 06/GTGT NỘP CHẬM PHẠT NHƯ NÀO

• Thread starter khoinguyen01
  • Ngày gửi
K

khoinguyen01

Guest
19/9/12
3
0
1
34
Hà Nội
Tình hình là công ty mình đang gặp một vấn đề như sau:
Ngày 17/02/2014 bên mình có lên bên thuế cầu giấy nộp 3 mẫu
Mẫu 06, 08, và tờ khai đăng ký mở tài khoản công ty 3 tờ đính kẹp cùng nhau.
Nhưng khi nộp bên thuế chỉ đóng dấu vào mỗi tờ 08 .Do sơ xuất bên mình cũng không để ý cứ tưởng vậy là ok.
Giờ cán bộ quản lý thuế gọi lên báo công ty bên mình xuất hóa đơn từ đầu năm đến giờ sai quy định vì chưa nộp tờ 06 mà vẫn xuất theo PP khấu trừ.
Bên mình báo có nộp rồi cán bộ thuế bảo cầm lên để họ xem . Sau khi xem họ bảo ko chấp nhận vì ko đóng dấu có nghĩa là ko nộp ( mà từ đầu năm bên mình xuất hóa đơn nhiều lắm mấy trăm cái giá trị cũng ko cao cũng vài trăm nghìn/ cái cao nhất cũng vài triệu tuy nhiên nhưng số lượng nhiều )
Giờ Cán bộ quản lý thuế nó gợi ý bảo xuống gặp 1 Anh ở bộ phận 1 cửa để làm việc nhờ đóng lại dấu rồi hợp thức cho nhưng nôm na chi phí đòi ngất trời khoảng mấy chục triệu.
Công ty bên mình nhỏ mà đi bằng đó tiền như vậy chắc bên mình bỏ công ty

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
vanganh1

vanganh1

Trung cấp
Tình hình là công ty mình đang gặp một vấn đề như sau:
Ngày 17/02/2014 bên mình có lên bên thuế cầu giấy nộp 3 mẫu
Mẫu 06, 08, và tờ khai đăng ký mở tài khoản công ty 3 tờ đính kẹp cùng nhau.
Nhưng khi nộp bên thuế chỉ đóng dấu vào mỗi tờ 08 .Do sơ xuất bên mình cũng không để ý cứ tưởng vậy là ok.
Giờ cán bộ quản lý thuế gọi lên báo công ty bên mình xuất hóa đơn từ đầu năm đến giờ sai quy định vì chưa nộp tờ 06 mà vẫn xuất theo PP khấu trừ.
Bên mình báo có nộp rồi cán bộ thuế bảo cầm lên để họ xem . Sau khi xem họ bảo ko chấp nhận vì ko đóng dấu có nghĩa là ko nộp ( mà từ đầu năm bên mình xuất hóa đơn nhiều lắm mấy trăm cái giá trị cũng ko cao cũng vài trăm nghìn/ cái cao nhất cũng vài triệu tuy nhiên nhưng số lượng nhiều )
Giờ Cán bộ quản lý thuế nó gợi ý bảo xuống gặp 1 Anh ở bộ phận 1 cửa để làm việc nhờ đóng lại dấu rồi hợp thức cho nhưng nôm na chi phí đòi ngất trời khoảng mấy chục triệu.
Công ty bên mình nhỏ mà đi bằng đó tiền như vậy chắc bên mình bỏ công ty
Các bạn có xử lý TH này bao giờ chưa có cửa nào cp thấp thì giới thiệu cho bên mình với
ĐT của mình: 0902201833
Đây là lỗi của bên bạn rồi.
Quản lý thuế đã gợi ý như thế rồi, thì cứ làm theo vậy đi.
Nhưng down giá xuống.

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Giờ chỉ còn nước "trả giá" thôi bạn ơi. Vì không nộp mẫu 06 mà vẫn sử dụng hóa đơn GTGT thì bị phạt về hóa đơn sai quy định (sử dụng bất hợp pháp hóa đơn 20tr-50tr), phải thu hồi và hủy những HĐ đơn đã xuất...Hic, chỉ 1 sơ xuất nhỏ mà hậu quả không nhỏ tí nào :((

K

khoinguyen01

Guest
19/9/12
3
0
1
34
Hà Nội
Giờ cũng không ổn rồi, Mình đã làm việc với 1 cửa nhưng họ bảo Trên trang tổng cuc thuế đã hiển thị thông tin người nộp thuế bên cty mình theo phương pháp trực tiếp rồi , nên không xử lý được chỉ có 2 lựa chọn:
1, Thu Hồi hóa đơn đóng phạt ( mà điều này thì ko thể thu hồi hóa đơn đâu có dễ )
2, Đóng Mã Số thuế ( cái này thì cty coi như bỏ )

cold

cold

Cao cấp
20/12/05
243
42
28
46
A2,Hoang Hoa Tham,Q.TB
Theo mình bạn nên hỏi người quản lý thuế trực tiếp cách thức giải quyết.Sẽ xong thôi

K

khoinguyen01

Guest
19/9/12
3
0
1
34
Hà Nội
cuối cùng là mình quyết định bỏ cty đó đi

Q

quachmailuong

Guest
13/10/14
24
2
3
41
Bạn làm nghề gặp khó khăn vậy bạn bỏ đi như vậy thì bạn quá là vô trách nhiệm đó?.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA