Đăng ký BHXH lần đầu!

• Thread starter thao_vy
  • Ngày gửi
T

thao_vy

Guest
8/9/14
1
0
1
41
Chào các anh/ chị!
Em có vấn đề sau, nhờ các anh/ chị giúp đỡ em với!
Công ty em thành lập từ tháng 9 năm 2012 đến nay chưa thực hiện đăng ký BHXH. Giờ em đang tiến hành các thủ tục này nhưng có một cái em chưa rõ:
- Trong tờ đăng ký lao động thì ngày ký HĐLĐ là ngày thành lập công ty (do công ty e từ đó đến giờ chỉ có 2 lao động thôi) hay là ngày bắt đầu em đóng BHXH.
- Em đăng ký thang bảng lương thì mức lương em áp dụng tối thiểu là mức lương nào ?(năm 2014 hay năm nào ạ?)
Em xin chân thành cảm ơn anh/ chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

le thi luyen

Sơ cấp
4/3/09
12
2
3
37
ha noi
Bạn đăng ký ở Quận nào
Mình cũng mới làm ở Quận Thanh Xuân
Không phải đăng ký thang bảng lương. Hồ sơ có đăng ký kinh doanh, tờ khai tham gia của người lao động nếu có sổ bảo hiểm rồi vẫn phải làm tờ khai này nhá
Hợp đồng lao động ghi rõ mức lương
mẫu D02-TS

D

dinhthuynga

Trung cấp
1/11/09
59
3
8
37
ha noi
Bạn lên bộ lao động thương binh và xã hội đăng ký nhé

hoanghongtam

hoanghongtam

Guest
4/4/11
75
13
8
Hà nội
Mình cũng vừa đăng ký cho công ty , ban đầu CBQL cũng hỏi thang bảng lương, nhưng mình đọc thấy LĐ có HĐLĐ với công ty thì không cần đăng ký thang bảng lương, trả lời CB thế họ ok , rồi lại đòi Quy chế chi trả lương của công ty ~.~ mình cũng soạn 1 bản gửi cho họ, bây giờ họ cũng ok luôn rồi, may quá ^^
Bạn nên sửa lại ngày kí HĐLĐ là trong tháng bạn đi đăng ký BHXH, nếu không họ sẽ vặn lại là sao bạn ko đkí BHXH cho nhân viên từ năm 2012 đấy ^^ .
Trong hợp đồng ghi mức lương muốn đóng BH thôi ( nếu muốn ) ( mức theo quy định thấp nhất bây h là 2.890.000 ) đừng ghi cả thu nhập + phụ cấp nhé ^^
Ví dụ bạn lương là 9tr, nhưng bạn chỉ muốn đóng BH 4tr thì nên đăng ký mức này trong tờ D02 thôi nhé .
Với BHXH bạn nên làm 1 HĐLĐ riêng nếu họ đòi kiểm tra

G

gasthanhdat

Guest
31/7/14
3
0
1
35
Hà Nội
Bạn chưa làm cho công ty nào à?cái đó kế toán sẽ tự động đăng ký cho bạn nhé

Huongf1980

Huongf1980

Guest
11/9/14
1
0
1
43
Bạn đăng ký ở Quận nào
Mình cũng mới làm ở Quận Thanh Xuân
Không phải đăng ký thang bảng lương. Hồ sơ có đăng ký kinh doanh, tờ khai tham gia của người lao động nếu có sổ bảo hiểm rồi vẫn phải làm tờ khai này nhá
Hợp đồng lao động ghi rõ mức lương
mẫu D02-TS

Mình cũng đang đăng ký BHXH ở quận Thanh Xuân. Bạn nào có mẫu gửi cho mình với. Mail của mình : huongf1980@yahoo.com.vn
Tks!

T

ThyPham

Guest
28/8/14
1
0
1
TP. HCM
Mình ở Q.TB HCM, có ai ở HCM ko? tư vấn giúp mình với. Trước mắt mình sẽ làm theo cách của bạn

hoanghongtam

Cám ơn bạn

L

le thi luyen

Sơ cấp
4/3/09
12
2
3
37
ha noi
Mình cũng đang đăng ký BHXH ở quận Thanh Xuân. Bạn nào có mẫu gửi cho mình với. Mail của mình : huongf1980@yahoo.com.vn
Tks!
MÌNH GỬI CHO BẠN RỒI NHÁ
THÂN!

ngoannguyenbg89

ngoannguyenbg89

Guest
17/2/14
91
7
8
34
HN