báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng hay quý đối với DN mới thành lập

  • Thread starter hanhngoc123
  • Ngày gửi
H

hanhngoc123

Sơ cấp
13/3/14
10
2
3
34
Huế
chào cả nhà, mong cả nhà giúp mình vụ này nhé!
Công ty mình thành lập ngày 20/12/2013 và được làm kê khai thuế khấu trừ, đến tháng 8/2014 bên mình mới thông báo phát hành hóa đơn.Vậy bây giờ cty mình báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng hay quý?
Mong mọi người giúp đở vì mình càng đọc các văn bản càng rối! Cám ơn cả nhà nhiều
 
Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
DN bạn nộp báo cáo SDHĐ theo quý bạn ạ. Bạn nghiên cứu thêm Điều 27-TT39/2014.
 
  • Like
Reactions: hanhngoc123
A

aogiac4551

Trung cấp
1/2/07
130
1
18
TP.HCM
dieu 27 TT 39

Riêng doanh nghiệp mới thành lập, doanh nghiệp sử dụng hóa đơn tự in, đặt in có hành vi vi phạm không được sử dụng hóa đơn tự in, đặt in, doanh nghiệp thuộc loại rủi ro cao về thuế thuộc diện mua hóa đơn của cơ quan thuế theo hướng dẫn tại Điều 11 Thông tư này thực hiện nộp Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng.

Thời hạn nộp Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng chậm nhất là ngày 20 của tháng tiếp theo. Việc nộp Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng được thực hiện trong thời gian 12 tháng kể từ ngày thành lập hoặc kể từ ngày chuyển sang diện mua hóa đơn của cơ quan thuế. Hết thời hạn trên, cơ quan thuế kiểm tra việc báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn và tình hình kê khai, nộp thuế để thông báo doanh nghiệp chuyển sang Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý. Trường hợp chưa có thông báo của cơ quan thuế, doanh nghiệp tiếp tục báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng.
 
  • Like
Reactions: hanhngoc123
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
663
134
43
39
TP.HCM
cty bạn thuộc diệnbáo cáo hóa đơn theo tháng nha bạn Vì DN bbạn mới thành lập dứoi 12 tháng. Và cty bạn phải báo cáo theo tháng mãi cho đến khi có thông báo của cơ quan thuế,
Việc nộp Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng được thực hiện trong thời gian 12 tháng kể từ ngày thành lập hoặc kể từ ngày chuyển sang diện mua hóa đơn của cơ quan thuế. Hết thời hạn trên, cơ quan thuế kiểm tra việc báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn và tình hình kê khai, nộp thuế để thông báo doanh nghiệp chuyển sang Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo quý. Trường hợp chưa có thông báo của cơ quan thuế, doanh nghiệp tiếp tục báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn theo tháng.
 

Xem nhiều