Thiết kế website chịu thuế suất thuế GTGT là bao nhiêu?

• Thread starter binhtinh
  • Ngày gửi
H

honghanhh

Sơ cấp
11/10/10
5
0
0
Hà Nội
Cảm ơn cả nhà rât nhiều, mình được học hỏi nhiều quá. Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình góp ý và cung cấp dẫn chứng văn bản. Mong được chia sẻ và nhân được nhiều đóng góp hơn nữa.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

truongbien

Sơ cấp
20/10/10
23
0
1
TP Bắc Ninh
những người làm ở chi cục hay tổng cục thuế họ cũng chỉ nói dựa trên các nghị định, thông tư thôi ah. Nên những thông tin cần thiết vẫn phải tự mình tìm tòi thôi. Muốn biết rõ về những điều mình đang thắc mắc tốt nhất là vào webketoan tìm các nghị định và thông tư về vấn đề đó. Webketoan luôn cập nhật thường xuyên mà. Đừng đi hỏi linh tinh rồi làm sai hết đấy:005:

M

minhvan2728

Guest
Nếu sản phẩm không chịu thuế thì doanh thu chính là tổng số tiền thanh toán. Bạn hạch toán như sau: Nợ TK 111, 112, 131/Có TK 511.

Bố em lại bảo: "Sữa mẹ là tốt nhất cho bố trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ" Em tin ai được?

N

Nguyễn thị Hiền 12511

Guest
8/9/15
1
0
1
30
hjabfkfbfkf

K

kentfithou

VPS Group
13/9/12
4
0
1
36
hà nội
vpsgroup.vn
Đúng vậy, mình cũng đang làm thiết kế web ở 1 đơn vị họ bảo ngành nghề này không mất VAT. Tức là 0% đó !

O

OANHGIANG

Guest
10/11/16
2
0
1
30
công ty thiết kế web có quy định 4 năm không phải nộp thuế TNDN Á. giờ là mình mới biết ạ . ai nói rõ hơn về vẫn đề này hộ cái ạ

P

P_phoenix

Guest
25/8/16
6
0
1
32
Mọi người cho e hỏi e đọc ở đây thì thấy đối với lĩnh vực thiết kế web được miễn thuế TNDN 4 năm đầu nhưng em gọi điện hỏi chi cục thuế thì được trả lời là không, vẫn phải chịu thuế suất theo quy định hiện hành. Giờ e phải làm sao a? mong được tư vấn giúp. Em cám ơn nhiều.