Thuế suất GTGT về dịch vụ đào tạo ngắn hạn ?

  • Thread starter freelancer
  • Ngày gửi
F

freelancer

Thành viên thân thiết
8/8/11
192
1
18
42
Tp.HCM
Cty đào tạo khoá học ITIL này trong vòng 1 tuần thì có chịu thuế VAT 10% hay không chịu thuế hả các Anh/Chị ?

Giải thích thêm :

Khóa học ITIL – bản mô tả toàn bộ các quy trình liên quan tới việc quản lý môi trường Công nghệ thông tin; là tập hợp các tài liệu cần thiết được dùng để giúp việc bổ sung nền tảng cơ bản cho việc quản lý dịch vụ Công nghệ thông tin ( IT Service Management). ITIL phù hợp với những đơn vị, tổ chức, doanh nghiệp hiện đang sử dụng hệ thống CNTT như là một công cụ chính để đảm bảo việc vận hành hệ thống, giao tiếp với khách hàng, cung cấp dịch vụ cho khách hàng một cách hiệu quả nhất. Khóa học cung cấp cho học viên những kiến thức và năng lực nhận định các lợi ích và cách thức áp dụng quy trình ITIL vào doanh nghiệp nhằm tối đa hóa giá trị đầu tư và mang lại lợi nhuận kinh doanh.

Anh/chị nào có văn bản thuế hay công văn nói rõ vẫn đề này vui lòng chia sẽ giúp ?
 
T

tructam

Sơ cấp
12/10/06
10
1
3
Daklak
Cty đào tạo khoá học ITIL này trong vòng 1 tuần thì có chịu thuế VAT 10% hay không chịu thuế hả các Anh/Chị ?

Giải thích thêm :

Khóa học ITIL – bản mô tả toàn bộ các quy trình liên quan tới việc quản lý môi trường Công nghệ thông tin; là tập hợp các tài liệu cần thiết được dùng để giúp việc bổ sung nền tảng cơ bản cho việc quản lý dịch vụ Công nghệ thông tin ( IT Service Management). ITIL phù hợp với những đơn vị, tổ chức, doanh nghiệp hiện đang sử dụng hệ thống CNTT như là một công cụ chính để đảm bảo việc vận hành hệ thống, giao tiếp với khách hàng, cung cấp dịch vụ cho khách hàng một cách hiệu quả nhất. Khóa học cung cấp cho học viên những kiến thức và năng lực nhận định các lợi ích và cách thức áp dụng quy trình ITIL vào doanh nghiệp nhằm tối đa hóa giá trị đầu tư và mang lại lợi nhuận kinh doanh.

Anh/chị nào có văn bản thuế hay công văn nói rõ vẫn đề này vui lòng chia sẽ giúp ?
ban xem Thong tu nay nhe :
Luật thuế Giá trị gia tăng (Thông tư 219/TT-BTC ngày 31/12/2013 mới nhất .Khoản 13.Điều 4 “Đối tượng không chịu thuế GTGT “
Nhung ve Thue TNDN thi phai nop 2% Doanh Thu nhe.
 
F

freelancer

Thành viên thân thiết
8/8/11
192
1
18
42
Tp.HCM
ban xem Thong tu nay nhe :
Luật thuế Giá trị gia tăng (Thông tư 219/TT-BTC ngày 31/12/2013 mới nhất .Khoản 13.Điều 4 “Đối tượng không chịu thuế GTGT “
Nhung ve Thue TNDN thi phai nop 2% Doanh Thu nhe.
E trả lời chưa thuyết phục lắm về thuế suất có thể chịu 10% VAT nhé bạn, bạn có CV khác nào không ?


Cty đăng ký thuế theo pp khấu trừ và tính thuế TNDN theo doanh thu - chi phí mà, sao lại tính 2% được hả bạn ?
 
F

freelancer

Thành viên thân thiết
8/8/11
192
1
18
42
Tp.HCM
Trên này toàn "cao thủ" không có ACE nào gặp qua trường hợp này à ?
 

Thành viên trực tuyến

  • toilaaithe
  • thuongdan
  • Nguyễn Chi0512

Xem nhiều

TEXT LINK