Số lượng Hóa đơn GTGT được đặt in 1 lần ( mới nhất)

• Thread starter jennanguyen
  • Ngày gửi
J

jennanguyen

Guest
8/8/14
54
4
8
32
ho chi minh
Mọi người giúp em với.
Công ty em đang chuẩn bị đặt in Hóa đơn GTGT lần đầu, nhưng hiện tại chưa biết số lượng hóa đơn được đặt in
Em đọc trong TT 139 thấy, doanh nghiệp tự quyết định số lượng hóa đơn đặt in đủ sử dụng trong 3-6 tháng.
Vậy bây giờ em đặt in 3 quyển, sau 6 tháng, e không dùng hết hóa đơn, thì có phải hủy hóa đơn không các anh/ chị
Mình nên đặt in số lượng bao nhiêu là hợp lý, các anh/chị
- Thông báo phát hành hóa đơn phải gửi đến chi cục thuế trong thời hạn 10 ngày kể từ ngày giám đốc ký trong tờ thông báo phát hành , gửi đến chi cục thuế, sau 5 ngày mình sử dụng phải không các anh chị.
Em làm lần đầu, nên cũng không biết rõ lắm. Mong mọi người giúp em với
Em cảm ơn anh/chị nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hmt11906

Sơ cấp
21/1/10
26
4
3
37
Hà Nội
Ban đặt bao in bao nhiêu cũng được, nhưng khi làm thông báo phát hành hóa đơn bạn chỉ được thông báo số lượng hóa đơn dùng trong vòng 3-6 tháng, khi dùng hết thì lại phát hành tiếp.

• Like
Reactions: jennanguyen
Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Đặt in hóa đơn lần đầu thì nên đặt số lượng vừa phải (tùy theo tình hình sử dụng hàng tháng của cty). Để tránh tình trạng tốn CP in hóa đơn khi phải hủy (thay đổi trong quá trình mới hoạt động hoặc muốn thay đổi mẫu hóa đơn...). Khi nào DN kinh doanh ổn định hãy đặt nhiều.

• Like
Reactions: jennanguyen
J

jennanguyen

Guest
8/8/14
54
4
8
32
ho chi minh
Đặt in hóa đơn lần đầu thì nên đặt số lượng vừa phải (tùy theo tình hình sử dụng hàng tháng của cty). Để tránh tình trạng tốn CP in hóa đơn khi phải hủy (thay đổi trong quá trình mới hoạt động hoặc muốn thay đổi mẫu hóa đơn...). Khi nào DN kinh doanh ổn định hãy đặt nhiều.
Cảm ơn mọi người nhiều
Vậy công ty em nên in 2 quyển thôi phải không anh/ chị
Nhu cầu sử dụng hóa đơn của công ty em cũng ít, mà em thấy báo giá 1 quyển 400k, 2 quyển 600, 3 quyển 700.
In nhiều thị lợi hơn.
Nếu sau 3-6 tháng , công ty em sử dụng không hết, thì phải hủy hóa đơn cũ, đặt in hóa đơn mới, phải không anh/chị

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Bạn nghiên cứu Điều 9, TT39/2014 ấy.
Sau 3-6 tháng, nếu không có sự thay đổi gì thì vẫn sử dụng HD đến khi nào hết thì thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA