Phí thuê xe

• Thread starter Trần Thị nguyệt
  • Ngày gửi
Trần Thị nguyệt

Trần Thị nguyệt

Chỉ là hạt cát
29/6/06
109
1
18
40
QT-SG
Công ty mình thuê xe để đưa đón công nhân viên với chi phí là khoảng 3.5 triệu nhưng khoản này bên cho thuê bảo là chỉ có giấy biên nhận chứ không có hóa đơn, như vậy thì có thể xem là chi phi hợp lý không?
Mong các anh chị chỉ giúp em, nhanh nhanh thì càng tôt!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

th20

Guest
23/10/06
52
0
0
Ha noi
Bên cho công ty bạn thuê xe là cá nhân hay là công ty? Nếu là cá nhân thì không có hóa đơn rồi. Còn nếu là công ty thì chắc chắn họ "tiết kiệm" hóa đơn đấy. Giấy biên nhận như vậy chỉ được coi là chi phí hợp lý chứ không được coi là hợp lệ. Bạn nên tìm chỗ cho thuê xe khác.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Nếu ko có HĐ thì bạn phải ký HĐ vận tải với bên vận chuyển và đương nhiên khi thuế kiểm tra và quyết toán họ sẽ thu của bạn 28% nọp thay bên vận chuyển. Tót nhất bạn yêu cầu bên vận chuyển cung cấp HĐ cho bên bạn nhé.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Bong05
khi thuế kiểm tra và quyết toán họ sẽ thu của bạn 28% nọp thay bên vận chuyển.
Nói như thế này không có cơ sở.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Thien ko tin cú để tiền thuê xe thé xem. Nếu có HĐ thì họ sẽ bắt mình nọp hô bên dịch vụ 28% còn nếu ko có HĐ thì chắc chắn bạn sẽ bị bóc chi phí ra đó.

phong2v

phong2v

Guest
Trần Thị nguyệt nói:
Công ty mình thuê xe để đưa đón công nhân viên với chi phí là khoảng 3.5 triệu nhưng khoản này bên cho thuê bảo là chỉ có giấy biên nhận chứ không có hóa đơn, như vậy thì có thể xem là chi phi hợp lý không?
Mong các anh chị chỉ giúp em, nhanh nhanh thì càng tôt!:wall:
Nếu bạn thuê xe của tư nhân họ không có HĐ riêng, thì yêu cầu họ nên chi cục thuế, chi cục thuế sẽ cấp HĐ bán lẻ cho và như thế bạn được tính vào chi phí, chúc bạn thành công,

Trần Thị nguyệt

Trần Thị nguyệt

Chỉ là hạt cát
29/6/06
109
1
18
40
QT-SG
Cả ơn mọi người đã chỉ giúp!
Bên cho thuê là cơ sở tư nhân và em không biết họ có viết hóa đơn không nữa!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA