co ai biet lam luan van ve TSCD giup em voi

• Thread starter springhoang
  • Ngày gửi
S

springhoang

Guest
29/4/04
18
1
3
HCM
Truy cập trang
em đang làm luận văn tốt nghiệp về cái đề tài có tên là "Hoàn thiện kế toán tài sản cố định ở công ty TNHH " vậy các bác ai biết nên làm như thế nào và cần những tài liệu như thế nào thì giúp em với nhá. Em xin cảm ơn trước :f_o

Khóa học Quản trị dòng tiền
iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Hy vọng một vài câu hỏi này sẽ giúp em nghiên cứu:

-Chế độ hạch toán của công ty TNHH hiện được quy định theo văn bản nào? có khác biệt gì so với các loại hình khác khi hạch toán TSCĐ không? ( cái này anh e là không khác biệt đâu)
- Problems gì trong hạch toán TSCĐ ở công ty TNHH hiện nay? ảnh hưởng của nó trong quản lý TSCĐ, kinh doanh?
- Phương án hoàn thiện? Tính khả thi?

Trong đó quan trọng nhất là tìm được problems.

S

springhoang

Guest
29/4/04
18
1
3
HCM
Truy cập trang
em cảm ơn bác, em sẽ cố gắng đọc và hiểu những gì bác đã chỉ dạy, nhưng có điều đầu óc em nó hơi chậm, vậy mong bác đã chỉ thì chỉ rõ thêm cho em một chút nữa, :wall Thank very much

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Thêm 1 vài vấn đề nữa cho em tham khảo đây:
Một số quy định cần tôn trọng về kế toán TSCĐ
1. TSCĐ vô hình/hữu hình được ghi nhận khi nào?
2. TSCĐ vô hình/hữu hình được định giá thế nào?
3. Phân loại TSCĐ?
4. Tính khấu hao thế nào? phương pháp nào thích hợp loại nào, vì sao?
5. Kế toán TSCĐ phải phản ánh được những chỉ tiêu nào?
6. TSCĐ đi thuê, cho thuê thì hạch toán thế nào?
7. Các quy định hiện hành - phần này thì không bắt em phải suy nghĩ, tôi nói luôn này: Chuẩn mực số 3 - TSCĐ hữu hình, Chuẩn mực số 4 - TSCĐ vô hình, Chuẩn mực số 6 Thuê tài sản.

Thế đã nhỉ.

ketoan@

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Anh nghĩ nói thế là đã tương đối rõ cho em springhoang có hướng tìm hiểu, như anh đã nói em phải tập trung vào problems bằng việc đọc sách báo, tạp chí chuyên nghành, xem chuẩn mực, chế độ... để tìm ra những điểm mà em cho là chưa hợp lý và cần "hoàn thiện". Ví dụ về TSCĐ vô hình, nếu anh không nhầm thì đây đang là vấn đề mà chế độ KT của chúng ta đang đối mặt, khi 1 DN cổ phần hóa, hay bán cho 1 DN khác thì đã tính được giá trị vô hình của tên tuổi, thương hiệu, uy tín, lợi thế thương mại...v...v chưa? Trong hoạt động, những giá trị vô hình này tăng giảm thì có xác định lại và hạch toán không?

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Anh nghĩ nói thế là đã tương đối rõ cho em springhoang có hướng tìm hiểu, như anh đã nói em phải tập trung vào problems bằng việc đọc sách báo, tạp chí chuyên nghành, xem chuẩn mực, chế độ... để tìm ra những điểm mà em cho là chưa hợp lý và cần "hoàn thiện". Ví dụ về TSCĐ vô hình, nếu anh không nhầm thì đây đang là vấn đề mà chế độ KT của chúng ta đang đối mặt, khi 1 DN cổ phần hóa, hay bán cho 1 DN khác thì đã tính được giá trị vô hình của tên tuổi, thương hiệu, uy tín, lợi thế thương mại...v...v chưa? Trong hoạt động, những giá trị vô hình này tăng giảm thì có xác định lại và hạch toán không?

P

panli

Guest
Moi nguoi oi em muon copy luan van vao dia mem de ve nha nghiên cứu nhung font chu khong doc duoc
Lam the nao bay gio ạ?????
:wall --->>>Giup em với

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Em xem font đó trong máy vi tính của em có không? Nếu chưa có thì phải cài đặt thêm nếu muốn đọc, anh đồ rằng máy của em không có font ABC như kiểu .VNtime, nếu không cài được font này thì chịu khó convert từ TCVN sang VNI hoặc UNICODE vậy.

H

hai99

Guest
Bạn nào có luận văn về TSCĐ cho mình xin được không ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA