Thực hiện thông tư 119: Hủy hóa đơn cũ, dùng hóa đơn khấu trừ.

• Thread starter zuzutit
  • Ngày gửi
Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Công ty mình tl từ tháng 4, đã sd hd trực tiếp. Bây giờ có thông tư 119, bên mình phải hủy hd cũ để thực hiện theo khấu trừ. Bạn nào có quy trình và các mẫu hủy hóa đơn cho mình để mình làm luôn nhé.
Cảm ơn các bạn.

• Like
Reactions: Baobinhbg
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huybn258

Sơ cấp
13/6/14
20
1
3
Đà Nẵng
Bạn ơi, mình tường 1 năm chỉ được đăng ký phương pháp kê khai 1 lần thôi mà! Công ty bạn phải đến cuối năm nay mới được đăng ký phương pháp kê khai khác, để năm 2015 mới được phép kê khai theo phương pháp mới chứ?

• Like
S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
em cũng vừa hỏi lại thuế, bên em đã mua hóa đơn của thuế rồi, họ bảo nộp mẫu 06 lên 1 cửa, còn lại hủy hóa đơn thì hỏi phòng ấn chỉ

• Like
Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
em cũng vừa hỏi lại thuế, bên em đã mua hóa đơn của thuế rồi, họ bảo nộp mẫu 06 lên 1 cửa, còn lại hủy hóa đơn thì hỏi phòng ấn chỉ
Bên mình thì nó hướng dẫn là hủy cái cũ đi đã rồi mới dùng cái mới, mình đã làm thủ tục giấy tờ để cty tự hủy, sau đó làm cái cv để cho phép dùng hd tự in , đặt in, vì thuế 0 bán hd GTGT nhỉ? Gửi cv đấy thì chờ nó trrl rồi in ah?

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Bên mình thì nó hướng dẫn là hủy cái cũ đi đã rồi mới dùng cái mới, mình đã làm thủ tục giấy tờ để cty tự hủy, sau đó làm cái cv để cho phép dùng hd tự in , đặt in, vì thuế 0 bán hd GTGT nhỉ? Gửi cv đấy thì chờ nó trrl rồi in ah?

em vừa lên nộp mẫu 06 về, có vào phòng ấn chỉ hỏi vì em mua hóa đơn bán hàng ở thuế. họ bảo nhận được thông báo của thuế thì cầm thông báo đó + hóa đơn + sổ mua hóa đơn lên để chốt
Ko biết có phải xuống ktra trụ sở chính lần nữa ko? vì ngày trước họ có xuống ktra trụ sở chính và cho phép bên em được đặt in hóa đơn theo mẫu 02GTTT rồi, nhưng do ko kịp phát hành thì T6 có TT39 nên lại mua. giờ chuyển pp kê khai ko biết là có xuống nữa ko, đợi cái giấy đó để đi in hóa đơn lâu lắm hic

Sửa lần cuối:
congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
em vừa lên nộp mẫu 06 về, có vào phòng ấn chỉ hỏi vì em mua hóa đơn bán hàng ở thuế. họ bảo nhận được thông báo của thuế thì cầm thông báo đó + hóa đơn + sổ mua hóa đơn lên để chốt
Ko biết có phải xuống ktra trụ sở chính lần nữa ko? vì ngày trước họ có xuống ktra trụ sở chính và cho phép bên em được đặt in hóa đơn theo mẫu 02GTTT rồi, nhưng do ko kịp phát hành thì T6 có TT39 nên lại mua. giờ chuyển pp kê khai ko biết là có xuống nữa ko, đợi cái giấy đó để đi in hóa đơn lâu lắm hic
Bên mình cũng nộp mẫu 06, mấy người bạn nói lúc nộp mẫu này thì k kiểm tra lại, nhưng mình nộp xong thì người ta lại xuống kiểm tra sổ sách kế toán, hóa đơn chứng từ, rồi bắt làm cam kết thực hiện chế độ kế toán hóa đơn chứng từ theo đúng quy định pháp luật, xem GPKD, hợp đồng thuê nhà...trong khi họ vừa xác minh xong hồi đầu tháng 8, giờ lại xác minh lại.

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
họ mà xuống lại tốn thêm ít xèng. theo mình nghĩ để đầu năm 2015 chuyển đổi. lúc đó DN chuyển đổi đông, thủ tục chắc chắn sẽ đỡ phức tạp hơn

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Bên mình cũng nộp mẫu 06, mấy người bạn nói lúc nộp mẫu này thì k kiểm tra lại, nhưng mình nộp xong thì người ta lại xuống kiểm tra sổ sách kế toán, hóa đơn chứng từ, rồi bắt làm cam kết thực hiện chế độ kế toán hóa đơn chứng từ theo đúng quy định pháp luật, xem GPKD, hợp đồng thuê nhà...trong khi họ vừa xác minh xong hồi đầu tháng 8, giờ lại xác minh lại.

Em có alo lại cho chị quản lý rồi, chị ấy bảo "ko phải xác minh lại vì đã xác minh rồi còn gì, đợi thông báo của thuế xong làm giấy đề nghị đặt in hóa đơn" :D

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long

Em có alo lại cho chị quản lý rồi, chị ấy bảo "ko phải xác minh lại vì đã xác minh rồi còn gì, đợi thông báo của thuế xong làm giấy đề nghị đặt in hóa đơn" :D
Chắc tại bên mình lần nào cũng k có phong bì nên bị làm khó!

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Chắc tại bên mình lần nào cũng k có phong bì nên bị làm khó!

tùy đấy, bên em chỉ phong bì lúc xuống ktra trụ sở chính thôi. còn 2/9 vừa rồi + trung thu chả có gì hết
em còn bảo chị quản lý là, ko xuất được 10% nên ko bán được hàng :D
giờ xuất được rồi thì tết dương lịch cũng gọi là có cái gì đó....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA