Doanh nghiệp mới thành lập nộp hồ sơ gì lên cơ quan thuế

• Thread starter conmeo1111
  • Ngày gửi
C

conmeo1111

Sơ cấp
11/5/13
37
1
8
35
Hà Nội
Chào cả nhà,
Cho em hỏi chút. Bên em là doanh nghiệp mới thành lập tháng 9/2014 mới có giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh và con dấu vậy em phải làm và nộp những hồ sơ gì lên cơ quan thuế quản lý mình ạ.
Em cảm ơn cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
Chào cả nhà,
Cho em hỏi chút. Bên em là doanh nghiệp mới thành lập tháng 9/2014 mới có giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh và con dấu vậy em phải làm và nộp những hồ sơ gì lên cơ quan thuế quản lý mình ạ.
Em cảm ơn cả nhà.
Bạn cần chuẩn bị đủ các hồ sơ sau:

1. Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh có công chứng sao y (03 bản )

2. Biên bản họp hội đồng thành viên/hội đồng quản trị bổ nhiệm Giám đốc/Tổng Giám đốc ( 03 bản )

3. Quyết định bổ nhiệm Kế Toán Trưởng hoặc người phụ trách kế toán (03 bản)

4. CMND bản sao có công chứng của người đại diện pháp luật ( 03 bản)

5. CMND bản sao có công chứng của Kế toán trưởng hoặc người phụ trách kế toán ( 03 bản )

6. Công văn đăng ký hình thức kế toán

7. Bảng đăng ký trích khấu hao TSCĐ

8. Tờ khai ( photo) và giấy biên nhận nộp tiền thuế môn bài

H

Huongnaga

Sơ cấp
25/8/14
46
8
8
31
Hà Nội
anninhngaydem.com
Chào cả nhà,
Em cảm ơn cả nhà.
bạn ơi, công ty bạn mới thành lập à. thủ tục như thế nào vậy bạn

beckentan

beckentan

Cao cấp
Tùy cục thuế mà có thủ tục khác nhau bạn nhé, công ty bên mình thành lập hồi tháng 7/2014, chi cục thuế quận Ninh Kiều - CT quản lý thì yêu cầu các thủ tục sau:
- Tờ khai thuế môn bài
- Bảng kê nộp thuế (môn bài, của bạn thành lập tháng 9/2014 nên mức thuế môn bài phải đóng là 500.000đ)
- Bảng đăng ký hình thức kế toán áp dụng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ năm 2014
Ngoài 3 giấy tờ trên khi bạn làm tài khoản ngân hàng cho công ty thì lập thêm mẫu 08/MST nộp cho CQT khai báo bổ sung thông tin đăng ký thuế
TSCĐ khi đơn vị có phát sinh mua TSCĐ thì mới đăng ký với CQT về phương pháp trích khấu hao TSCĐ á.
Đó là những kinh nghiệm mình học được do mình trực tiếp làm thủ tục khai thuế ban đầu cho Cty mình ak. Hy vọng giúp được cho bạn nhé

K

kimthanh2014

Guest
10/9/14
5
0
1
38
Tp Pleiku
nop 500k đối với dn có vốn dieu lệ 2ty trở xuống

C

conmeo1111

Sơ cấp
11/5/13
37
1
8
35
Hà Nội
Tùy cục thuế mà có thủ tục khác nhau bạn nhé, công ty bên mình thành lập hồi tháng 7/2014, chi cục thuế quận Ninh Kiều - CT quản lý thì yêu cầu các thủ tục sau:
- Tờ khai thuế môn bài
- Bảng kê nộp thuế (môn bài, của bạn thành lập tháng 9/2014 nên mức thuế môn bài phải đóng là 500.000đ)
- Bảng đăng ký hình thức kế toán áp dụng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ năm 2014
Ngoài 3 giấy tờ trên khi bạn làm tài khoản ngân hàng cho công ty thì lập thêm mẫu 08/MST nộp cho CQT khai báo bổ sung thông tin đăng ký thuế
TSCĐ khi đơn vị có phát sinh mua TSCĐ thì mới đăng ký với CQT về phương pháp trích khấu hao TSCĐ á.
Đó là những kinh nghiệm mình học được do mình trực tiếp làm thủ tục khai thuế ban đầu cho Cty mình ak. Hy vọng giúp được cho bạn nhé
Anh có mẫu Bảng đăng ký hình thức kế toán và tờ khai đăng ký phương pháp trích khấu hao TSCĐ với ạ

C

conmeo1111

Sơ cấp
11/5/13
37
1
8
35
Hà Nội
Bạn cần chuẩn bị đủ các hồ sơ sau:

1. Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh có công chứng sao y (03 bản )

2. Biên bản họp hội đồng thành viên/hội đồng quản trị bổ nhiệm Giám đốc/Tổng Giám đốc ( 03 bản )

3. Quyết định bổ nhiệm Kế Toán Trưởng hoặc người phụ trách kế toán (03 bản)

4. CMND bản sao có công chứng của người đại diện pháp luật ( 03 bản)

5. CMND bản sao có công chứng của Kế toán trưởng hoặc người phụ trách kế toán ( 03 bản )

6. Công văn đăng ký hình thức kế toán

7. Bảng đăng ký trích khấu hao TSCĐ

8. Tờ khai ( photo) và giấy biên nhận nộp tiền thuế môn bài
Mấy giờ tờ trên nộp hết ở bộ phận 1 cửa ạ ?

C

conmeo1111

Sơ cấp
11/5/13
37
1
8
35
Hà Nội
thủ tục thành lập cty ý, vs cả thuế nữa.
Thuế thì mình đang trao đổi với các bạn trên diễn đàn đó bạn đọc đi. Bạn muốn thành lập công ty ở đâu thế. Nếu cần mình sẽ giúp bạn thành lập doanh nghiệp

C

conmeo1111

Sơ cấp
11/5/13
37
1
8
35
Hà Nội
Lại cơ quan thuế nó cho mình mẫu luôn ak, chứ mình tìm trên mạng thì k thấy mẫu đó, mà mình có đánh máy lại, bạn cần mình gửi mail cho
Vâng, thế bạn gửi cho mình mẫu đó nhé mail minh làm nth020389@gmail.com, hoặc bạn đính kèm lun trên này cũng được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA