TỜ KHAI HẢI QUAN VÀO KHU CHẾ XUẤT

  • Thread starter huynh huong thuy
  • Ngày gửi
H

huynh huong thuy

Sơ cấp
21/3/10
20
1
3
hcm
CTy mình có hợp đồng cung cấp, lắp đặt máy lạnh vào khu chế xuất. để được hưởng thuế suất thuế GTGT 0% mình có làm TKHQ, có hợp đồng kinh tế, có thanh toán CK qua ngân hàng và có xuất hóa đơn GTGT (nội dung xuất theo hợp đồng kinh tế số...). Trên hợp đồng kinh tế mình có thể hiện chi phí nhân công và vật tư máy. Nhưng khi khai TKHQ bên dịch vụ họ làm TK gọp lại chỉ thể hiện hàng hóa thôi, k có nhân công.
VD: Hợp đồng kinh tế thể hiện: vât tư hàng hóa máy lạnh trị giá 90tr, chi phí nhân công 10tr . Tổng lô hàng chưa thuế VAT 100tr. Trên TKHQ thể hiện vật tư hàng hóa máy lạnh : 100tr
Mình không biết sau này thuế có kiểm tra thì không biết có sao không và nếu vậy phần chi phí nhân công mình bỏ vào hợp đồng đó có bị loại ra không? Giờ thì phải giải quyết sao cho đúng vì lô hàng này mình đã hoàn thành xong và xuất hóa đơn xong rồi.
Rất mong mọi người chỉ giáo
 
H

huynh huong thuy

Sơ cấp
21/3/10
20
1
3
hcm
Sao không thấy ai giúp hết vậy nhỉ :(
 
H

huynh huong thuy

Sơ cấp
21/3/10
20
1
3
hcm
Có ai giúp không vậy, huhuu
 
ducthohvtc

ducthohvtc

Thành viên thân thiết
9/12/13
202
11
18
Vình Phúc
@huynh huong thuy : Mình nghĩ không có vấn đề gì đâu nhé. Chẳng ai bắt bí bạn mấy cái này đâu.
 
L

lycoclycoc

Sơ cấp
16/11/10
52
0
6
Bac giang
"Thuế suất 0%: áp dụng đối với hàng hoá, dịch vụ xuất khẩu; hoạt động xây dựng, lắp đặt công trình ở nước ngoài và ở trong khu phi thuế quan; "
Không sao đâu bạn ah. Dù là hàng hóa hay dịch vụ thì vẫn được tính 0% hết mà.
 
H

huynh huong thuy

Sơ cấp
21/3/10
20
1
3
hcm
@huynh huong thuy : Mình nghĩ không có vấn đề gì đâu nhé. Chẳng ai bắt bí bạn mấy cái này đâu.
Tại vì cty mình có nhiều hợp đồng vào khu chế xuất, mà lỡ sau này bị loại không cho hưởng thuế suất 0% là tiêu. Với lại có tìm hiểu 1 số bạn nói là phí nhân công phải làm Hợp đồng riêng, và xuất hđ GTGT 10%( Nếu k sau này thuế truy thu). Minh đọc TT219/2013/TTT-BTC: Điều 9 thuế suất 0%: áp dụng đv hàng hóa, dịch vụ xuất khẩu ....vào khu phi thế quan
Bạn có biết vấn đề này không chỉ mình với
 
ducthohvtc

ducthohvtc

Thành viên thân thiết
9/12/13
202
11
18
Vình Phúc
Hàng hóa dịch vụ xuất bán vào phu phi thuế quan,khu chế xuất, hàng xuất khẩu được tính thuế 0%. Còn ai bảo phí nhân công tính riêng và 10% là sai rồi.
Số tiền khai trên tờ khai là tổng giá trị hợp đồng hoặc giá trị hàng xuất.( tính theo lô hàng mở tờ khai , căn cứ trên hóa đơn thương mại )
Phần kê khai các mặt hàng không giống như thực tế thì cơ quan hải quan sẽ thanh tra và phạt chứ thuế ko ko kiểm tra cái đó đâu.
Nhưng với trường hợp của bạn mình nghĩ không sao đâu . Thuế vẫn tính 0% .
nó là 1 hợp đồng nên hải quan cũng ko làm khó gì cả đâu. Mời các bác ý bữa cơm rợu say túy lúy là có cái biên bản thanh tra đẹp ngay ấy mà
 
H

huynh huong thuy

Sơ cấp
21/3/10
20
1
3
hcm
Hàng hóa dịch vụ xuất bán vào phu phi thuế quan,khu chế xuất, hàng xuất khẩu được tính thuế 0%. Còn ai bảo phí nhân công tính riêng và 10% là sai rồi.
Số tiền khai trên tờ khai là tổng giá trị hợp đồng hoặc giá trị hàng xuất.( tính theo lô hàng mở tờ khai , căn cứ trên hóa đơn thương mại )
Phần kê khai các mặt hàng không giống như thực tế thì cơ quan hải quan sẽ thanh tra và phạt chứ thuế ko ko kiểm tra cái đó đâu.
Nhưng với trường hợp của bạn mình nghĩ không sao đâu . Thuế vẫn tính 0% .
nó là 1 hợp đồng nên hải quan cũng ko làm khó gì cả đâu. Mời các bác ý bữa cơm rợu say túy lúy là có cái biên bản thanh tra đẹp ngay ấy mà
Cảm ơn bạn, phần hải quan thì mình không sợ, chỉ lo về thuế sau này thôi.
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều

TEXT LINK