Hóa đơn chứng từ

• Thread starter nguyenthaihaiha
  • Ngày gửi
N

nguyenthaihaiha

Guest
1/7/14
9
0
1
34
Hải Dương
Em xin chào các anh chị trong webketoan em là lính mới vào nghề.chưa có kinh nghiệm.xin anh chị chỉ giáo. Em có câu hỏi thắc mắc, Công ty em là công ty xây dựng.Kỳ khai thuế quý 2/2014 bọn em đã kê khai xong.nhưng ở phần ghi chú, ghi rõ thời hạn thanh toán hoặc trả chậm,em có 1 vấn đề là, khi quá thời hạn thanh toán trong hợp đồng. Ví dụ như hơp đồng ghi thanh toán trong vòng 60 ngày, nhưng quá hạn mà chưa thanh toán thì mình có được làm gia hạn thêm không ạ.
Và 1 hóa đơn công ty em mua gtri 2 tỷ, em ghi thời hạn thanh toán trong 1nam, nhưng đó là hóa đơn đi mua k có hàng,trương hợp này giải quyết như thế nào cho hợp lý ah! mong cac anh chị giải đáp thắc mắc của em

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
em nói gì mà hóa đơn đi mua không có hàng vậy???, còn hợp đồng đương nhiên là được phép gia hạn rồi. Hai bên thỏa thuận gia hạn bao lâu thì gia hạn thôi.

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
em nói gì mà hóa đơn đi mua không có hàng vậy???, còn hợp đồng đương nhiên là được phép gia hạn rồi. Hai bên thỏa thuận gia hạn bao lâu thì gia hạn thôi.
Chắc là Dn bạn ấy "mua hóa đơn".

N

nguyenthaihaiha

Guest
1/7/14
9
0
1
34
Hải Dương
em thuế họ có chấp nhận mình làm phu luc gia hạn thanh toán không ạ.nếu mình làm phụ lục thanh toán.thì ở kỳ kê khai thuế quý 3 này,mình có phải kê khai lại hóa đơn mua vào mà đến hạn chưa thanh toán không chị

N

nguyenthaihaiha

Guest
1/7/14
9
0
1
34
Hải Dương
em làm hợp đồng mua hà,ng hóa tầm 2 tỷ.thời hạn thanh toán 1 năm.nhưng đấy chỉ là " mua hóa đơn".nếu đến thời hạn thanh toan mà chưa thanh toán.nó bầy cho em cách làm unc thanh toán cho cty đấy rồi mình đến lấy lại tiền về. thế cũng là 1 cách chị nhỉ

N

nguyenthaihaiha

Guest
1/7/14
9
0
1
34
Hải Dương
cty em có 1 hoa don cua tháng 5, hợp đồng ghi thơi hạn thanh toán trong 60 ngày,nhưng em đã trót kê khai thuế mất rồi.giờ qua han mấy tháng chưa thanh toán cho họ thì giải quyết ntn ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA