Lương cho giám đốc

• Thread starter huongmeo560
  • Ngày gửi
huongmeo560

huongmeo560

Sơ cấp
27/7/13
20
0
3
32
hải dương
đấy là với giám đốc không tham gia quản lý kinh doanh mà

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenduy2702

nguyenduy2702

Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu...
đấy là với giám đốc không tham gia quản lý kinh doanh mà

Bạn để ý giùm mình là có dấu ; giữa từng câu chữ nha

Tiền lương, tiền công của chủ doanh nghiệp tư nhân, chủ công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên (do một cá nhân làm chủ); thù lao trả cho các sáng lập viên, thành viên của hội đồng thành viên, hội đồng quản trị mà những người này không trực tiếp tham gia điều hành sản xuất, kinh doanh.

• Like
Reactions: huongmeo560
huongmeo560

huongmeo560

Sơ cấp
27/7/13
20
0
3
32
hải dương
vậy bạn cho mình hỏi thêm, nếu giám đốc mình lấy danh nghĩa công ty, giao dịch với nước ngoài, nhưng k viết hóa đơn cho bên họ, vì học cũng k yêu cầu, chỉ cho 1 cái invoice báo về thỏa thuận giữa giám đốc vs bên nước ngoài, doanh thu sẽ đưa vào tk của giám đốc. Vậy khoản doanh thu ấy có được coi là hợp pháp k bạn, bên nước ngoài người ta có cần chứng thực với cục thuế Việt Nam là tôi đã chi 1 khoản tiền như thế này cho công ty Việt Nam để tính vào chi phí không

nguyenduy2702

nguyenduy2702

vậy bạn cho mình hỏi thêm, nếu giám đốc mình lấy danh nghĩa công ty, giao dịch với nước ngoài, nhưng k viết hóa đơn cho bên họ, vì học cũng k yêu cầu, chỉ cho 1 cái invoice báo về thỏa thuận giữa giám đốc vs bên nước ngoài, doanh thu sẽ đưa vào tk của giám đốc. Vậy khoản doanh thu ấy có được coi là hợp pháp k bạn, bên nước ngoài người ta có cần chứng thực với cục thuế Việt Nam là tôi đã chi 1 khoản tiền như thế này cho công ty Việt Nam để tính vào chi phí không

Cái đó sếp bạn sẽ rõ ràng nhất chứ. Bạn không phải làm gì trong trường hợp này. Bạn mà manh động là sếp cho bạn "re" luôn đó :D:D

huongmeo560

huongmeo560

Sơ cấp
27/7/13
20
0
3
32
hải dương
t thì k sao, nhưng giám đốc thì phân vân không biết vậy có hợp lý không. còn tự nhiên có 1 khoản tiền chui vào túi giám đốc, lấy danh nghĩa của công ty, t chả biết có cái bộ luật nào cho cái này nữa, mà nếu không làm sao, thì các công ty làm ăn với nước ngoài được lợi to, tha hồ đút tiền vào túi

nguyenduy2702

nguyenduy2702

t thì k sao, nhưng giám đốc thì phân vân không biết vậy có hợp lý không. còn tự nhiên có 1 khoản tiền chui vào túi giám đốc, lấy danh nghĩa của công ty, t chả biết có cái bộ luật nào cho cái này nữa, mà nếu không làm sao, thì các công ty làm ăn với nước ngoài được lợi to, tha hồ đút tiền vào túi

Ở đây làm vậy là trốn thuế, nhưng làm sao mà không bị phát hiện bạn tự tìm hiểu nha! WKT là nơi trao đổi đúng pháp luật :p:p Nói nữa ad khóa nick thì toi..

• Like
Reactions: huongmeo560
huongmeo560

huongmeo560

Sơ cấp
27/7/13
20
0
3
32
hải dương
hì hì, bạn giúp t nhé, b cho t nick face để t có thể liên lạc hỏi ý kiến được không, face của t là meixiangmao

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA