đòi phạt 10% VAT vì xuất muộn hóa đơn???

• Thread starter thienthanhxanh
  • Ngày gửi
T

thienthanhxanh

Sơ cấp
23/7/11
33
0
6
35
hà nội
Các bác gia cát lượng trên này cho em hỏi vấn đề này: (nếu em đăng bài sai địa điểm mod chuyển bài chứ đừng xóa nhé)
công ty em thi công công trình 28/8 xong. làm bảng tổng hợp khối lượng trình lên nhà thầu chính. Đến 3/9 họ mới trả hồ sơ nói chấp nhận khối lượng.Ngày 8/9 Kỹ thuật đưa sang cho em. Khi đó em có làm bảng thanh quyết toán khối lượng hoàn thành tính ra tiền ấy ạ (ngày 8/9) . Xuất hóa đơn 9/9.
Giờ em đã xuất hóa đơn xong cho kế toán công trường bên ấy thì thì lên phòng kế toán công ty thì không chấp nhận và đòi phạt em 10% VAT vì xuất muộn hóa đơn. Em thấy vô lý quá. Em đúng hay sai ạ? Trường hợp của em có coi là xuất hóa đơn muộn? Và nếu phạt thì em làm phạt với thuế chứ. Cho em vài cái lý với ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Hỏi họ qui định ở đâu ra? Có nêu trong hợp đồng không mà đòi phạt? Căn cứ vào đâu để tính 10%?

• Like
Reactions: thienthanhxanh
T

thienthanhxanh

Sơ cấp
23/7/11
33
0
6
35
hà nội
Ôi, mình đang điên tiết lên đây. KT bên ấy nói quy định công ty nó, muốn thanh toán kịp thời thì phải làm đúng. Cái kịp thời của họ thì cũng đến 3- 4 tháng chứ gần gì. mà lại được 80 % thôi.

amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Ôi, mình đang điên tiết lên đây. KT bên ấy nói quy định công ty nó, muốn thanh toán kịp thời thì phải làm đúng. Cái kịp thời của họ thì cũng đến 3- 4 tháng chứ gần gì. mà lại được 80 % thôi.
Thường thì các khoản phạt phải thể hiện trong hợp đồng, nếu ko thì cũng phải chứng minh được thiệt hại và được bên cty bạn đồng ý. Việc xuất HĐ trễ vài ngày mình cũng ko nhận thấy xảy ra thiệt hại gì ở đây cả, ngoài ra nó phù hợp với thực tế nữa là cần nghiệm thu. Bạn làm việc lại với bên kia xem nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA