Đặt in hóa đơn

• Thread starter trang1911
  • Ngày gửi
T

trang1911

Trung cấp
9/5/10
98
1
16
34
hà nội
Em chào các anh chị trên diễn đàn, e có điều này cần làm rõ ạ!
Em có đến nhà in đặt in hóa đơn, trước đây e đã in ở đó 1 lần với mẫu số 01GTKT3/001 được in vào năm 2011. Đến nay e mới sử dụng hết và đặt in hóa đơn mới, bên có sự thay đổi địa chỉ trên hóa đơn thì nhà in vẫn để mẫu số như cũ là 01GTKT3/001. Em cầm mẫu hóa đơn lên chi cục thuế quản lý để nộp thông báo phát hành và được chị ở chi cục nói là hóa đơn sai vì bên e đã thay đổi chi tiết trên hóa đơn thì mẫu số phải thay đổi là 01GTKT3/002. Em có gọi lại cho bên nhà in và a ấy nói là bên e thay đổi địa chỉ nhưng vẫn là công ty đó, nếu trong năm 2014 e đặt in 2 lần hóa đơn thì khi đó mẫu số mới là 002 còn đây là e in lần đầu của năm 2014 nên vẫn là 001. Anh chị biết Thông tư nào, điều nào quy định về việc này có thể nói giúp e để e làm cho chính xác với ạ! Em rất cảm ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Mẫu số 01GTKT3/001 hiểu nôm na là hoá đơn có mẫu thiết kế 001, tên cty địa chỉ ....là do ng sd đưa vào ko làm ảnh hưởng gì đến mẫu thiết kế, chỉ khi nào cty đặt in lại lần 2, 3...có yêu cầu nhà in sửa chữa lại mẫu thì lúc đó Mẩu số mới có sự thay đổi 01GTKT3/002, 01GTKT3/003
Điều bày có thể thấy thực tế
Khi cty có sự thay đổi địa chỉ nhưng vẫn muốn sd lại hoá đơn cũ, thì luật chỉ yêu cầu cty làm con dấu địa chỉ mới đóng ngay cạnh địa chỉ cũ, chứ ko đòi hỏi hoá đơn đó phải thay đổi cả mẫu số.

Sửa lần cuối:
T

trang1911

Trung cấp
9/5/10
98
1
16
34
hà nội
Mẫu số 01GTKT3/001 hiểu nôm na là hoá đơn có mẫu thiết kế 001, tên cty địa chỉ ....là do ng sd đưa vào ko làm ảnh hưởng gì đến mẫu thiết kế, chỉ khi nào cty đặt in lại lần 2, 3...có yêu cầu nhà in sửa chữa lại mẫu thì lúc đó Mẩu số bày mới có sự thay đổi 01GTKT3/002, 01GTKT3/003
Điều bày có thể thấy thực tế
Khi cty có sự thay đổi địa chỉ nhưng vẫn muốn sd lại hoá đơn cũ, thì luật chỉ yêu cầu cty làm con dấu địa chỉ mới đóng ngay cạnh địa chỉ cũ, chứ ko đòi hỏi hoá đơn đó phải thay đổi cả mẫu số.
c ơi, hóa đơn in năm 2011 của e có ký hiệu: AA/11P còn năm nay thì có ký hiệu: AA/14P ak. Và có thay đổi địa chỉ, lần in hóa đơn này e làm với địa chỉ mới luôn nên không cần đóng dấu nữa. Chị bên thuế bảo nếu vẫn giữ mẫu số 01GTKT3/001 thì cần đưa ra nghị định, thông tư nào quy định, nếu không hóa đơn in ra không sử dụng được thì c ấy bắt in lại ạ :(

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Ký hiệu thay đổi theo năm phát hành là đúng rồi, cái nhà in sẽ tự thay đổi
Bạn tham khảo PL1 Ban hành kèm theo TT64/2013/TT-BTC ngày 15 tháng 5 năm 2013
Trên đó ghi rất rỏ
"
Số thứ tự mẫu trong một loại hoá đơn thay đổi khi có một trong các tiêu chí trên mẫu hoá đơn đã thông báo phát hành thay đổi như: một trong các nội dung bắt buộc; kích thước của hoá đơn; nhu cầu sử dụng hoá đơn đến từng bộ phận sử dụng nhằm phục vụ công tác quản lý...

Trong TB phát hàng hoá đơn cũng ko nói đến địa chỉ
Hình như Chị thuế này muốn làm khó bên bạn, chắc fải sd bao thư rùi.

• Like
Reactions: trang1911
T

trang1911

Trung cấp
9/5/10
98
1
16
34
hà nội
Ký hiệu thay đổi theo năm phát hành là đúng rồi, cái nhà in sẽ tự thay đổi
Bạn tham khảo PL1 Ban hành kèm theo TT64/2013/TT-BTC ngày 15 tháng 5 năm 2013
Trên đó ghi rất rỏ
"
Số thứ tự mẫu trong một loại hoá đơn thay đổi khi có một trong các tiêu chí trên mẫu hoá đơn đã thông báo phát hành thay đổi như: một trong các nội dung bắt buộc; kích thước của hoá đơn; nhu cầu sử dụng hoá đơn đến từng bộ phận sử dụng nhằm phục vụ công tác quản lý...

Trong TB phát hàng hoá đơn cũng ko nói đến địa chỉ
Hình như Chị thuế này muốn làm khó bên bạn, chắc fải sd bao thư rùi.
Chị ơi, c bên thuế cũng nói với e về vấn đề: "Một trong các nội dung bắt buộc thay đổi" Theo như c ấy thì địa chỉ là nội dung bắt buộc bị thay đổi ạ

T

trang1911

Trung cấp
9/5/10
98
1
16
34
hà nội
Bạn gửi cv lên trực tiếp Chi cục trưởng CCT xin đc phép sd số hoá đơn đó xem họ giải quyết thế nào nha, nếu như thế thiệt hại cho DN quá.
Em cảm ơn c ạ. Em đang cần phát hành hóa đơn cho kịp mà thế này đấy c ạ, để e lại lên CCT 1 lần nữa vậy

H

huynh huong thuy

Guest
21/3/10
20
1
3
hcm
Mình vừa in hóa đơn cho năm 2014, về mẫu thì không thây đổi gì cả . Lần in này là lầln thứ 3 . Cơ quan thuế của mình ở Q Bình Tân, họ bảo vì in năm 2014 nên mẫu phải là 001, qua năm 2015 nếu có đặt in thì mẫu vẫn 001, ký hiệu 15P. Mình đã gưi thông báo phát hành qua mạng, thuế có gọi lên gửi mẫu cho họ, ký xác nhận ok hết.
Tìm nhưng không biết dựa theo TT nào hết, bạn gọi hỏi phòng hỗ trợ thuế bên bạn thử xem dựa theo văn bản nào

T

trang1911

Trung cấp
9/5/10
98
1
16
34
hà nội
Mình vừa in hóa đơn cho năm 2014, về mẫu thì không thây đổi gì cả . Lần in này là lầln thứ 3 . Cơ quan thuế của mình ở Q Bình Tân, họ bảo vì in năm 2014 nên mẫu phải là 001, qua năm 2015 nếu có đặt in thì mẫu vẫn 001, ký hiệu 15P. Mình đã gưi thông báo phát hành qua mạng, thuế có gọi lên gửi mẫu cho họ, ký xác nhận ok hết.
Tìm nhưng không biết dựa theo TT nào hết, bạn gọi hỏi phòng hỗ trợ thuế bên bạn thử xem dựa theo văn bản nào
Vâng ạ, của e có thay đổi địa chỉ c ak. Liệu địa chỉ đó có phải là "thay đổi 1 trong những nội dung bắt buộc ko ạ?"

H

huynh huong thuy

Guest
21/3/10
20
1
3
hcm
Chắc e nên gọi lên phòng hỗ trợ thuế trình bày và hỏi theo qui định nào. Theo ch thì địa chỉ là nội dung bắt buộc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA