hang phi mau dich

• Thread starter meocon_1983
  • Ngày gửi
M

meocon_1983

Guest
18/9/06
29
0
0
40
Hanoi
mọi người chỉ giùm em với
Hàng phi mậu dịch sẽ hạch toán vào TK nào zay? Có được cho vào hàng tồn kho không? Bên e có xuất hàng phi mậu dịch đó đem bán, vậy có sao không ah? ( vãn chưa xuất hóa đơn).
Mong mọi người giúp đỡ>

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyễn Hồng Quang

Cao cấp
meocon_1983 nói:
mọi người chỉ giùm em với
Hàng phi mậu dịch sẽ hạch toán vào TK nào zay? Có được cho vào hàng tồn kho không? Bên e có xuất hàng phi mậu dịch đó đem bán, vậy có sao không ah? ( vãn chưa xuất hóa đơn).
Mong mọi người giúp đỡ>
Chào bạn! Chúc bạn năm mới vui vẻ
Theo mình biết nếu dn của bạn là dn thương mại thì hàng hóa phi mậu dịch tất nhiên là phải cho vào 156 rồi, tuy nhiên phần thuế gtgt hàng nhạp khẩu nếu phát sinh tại hải quan thì ta không đưa vào TK 33312 và 13312 nha, đưa khoản đó vô TK 642 hoặc TK 3339 tùy ý của kế toán trưởng nha. Khi đem bán thì bạn không ghi thuế GTGT của hàng này nha chi ghi trên hóa đơn giá thanh toán không thôi.
Chúc mừng năm mới! :beernow:

Sửa lần cuối:
vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
Nguyễn Hồng Quang nói:
Chào bạn! Chúc bạn năm mới vui vẻ
Theo mình biết nếu dn của bạn là dn thương mại thì hàng hóa phi mậu dịch tất nhiên là phải cho vào 156 rồi, tuy nhiên phần thuế gtgt hàng nhạp khẩu nếu phát sinh tại hải quan thì ta không đưa vào TK 33312 và 13312 nha, đưa khoản đó vô TK 642 hoặc TK 3339 tùy ý của kế toán trưởng nha. Khi đem bán thì bạn không ghi thuế GTGT của hàng này nha chi ghi trên hóa đơn giá thanh toán không thôi.
Chúc mừng năm mới! :beernow:

vấn đề hàng phi mậu dịch đã đuợc bàn rất nhiều, 2 bạn có thể đọc lại bài cũ để biết thêm.
thuế GTGT hàng Phi Mậu Dịch vẫn đem vào 133 và 333, khấu trừ bình thường.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA