Bảo lãnh hợp đồng nên định khoản thế nào?

• Thread starter thanhTam
  • Ngày gửi
T

thanhTam

Guest
20/12/05
97
0
0
hanoi
chào cả nhà
mình muốn hỏi là cty mình có chuyển tiền từ ngân hàng đến cty A để bảo Lãnh về một hợp đồng , và dự thầu thì nên định khoản vào tài khoản nào vậy?
xin cảm ơn nhiều

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hope

Guest
11/1/04
29
0
6
Hà nội
Truy cập trang
thanhTam nói:
chào cả nhà
mình muốn hỏi là cty mình có chuyển tiền từ ngân hàng đến cty A để bảo Lãnh về một hợp đồng , và dự thầu thì nên định khoản vào tài khoản nào vậy?
xin cảm ơn nhiều
144 bạn ạ

aThuan

aThuan

Cao cấp
27/9/06
347
5
18
Tp.HCM
thanhTam nói:
chào cả nhà
xin cảm ơn nhiều

Bạn nghiên cứu phần ký quỹ ký cược, tùy theo theo gian bảo lãnh trong hợp đồng để xem đưa vào : 144 hay 244.

Vui vẽ đầy xuân :beernow:

nguyenthu508

nguyenthu508

Sơ cấp
13/1/11
49
0
6
Hà Nội
Định khoản phần bảo lãnh hợp đồng

Công ty mình cũng có phần bảo lãnh thực hiện hợp đồng, nhưng là trích từ tài khoản ngân hàng và ngân hàng phong tỏa phần bảo lãnh này, hết thời hạn thì trả lại doanh nghiệp, ngân hàng có tính lãi phần này trong thời hạn bảo lãnh, mình ko biết là định khoản kiểu gì nữa, mình cho vào 144 và lãi thì cho vào 515.
Ngân hàng tách tài khoản chính và tài khoản bảo lãnh ra riêng, mình cho hết lãi vào tài khoản chính, nên giờ ko biết làm thế nào để khớp với sổ phụ ngân hàng. Làm thế nào để theo dõi đc 2 phần này riêng biệt?
Cả nhà giúp đỡ mình với?

K

ketban

Cao cấp
27/6/06
235
1
0
Hoàng Mai, Hà Nội
Công ty mình cũng có phần bảo lãnh thực hiện hợp đồng, nhưng là trích từ tài khoản ngân hàng và ngân hàng phong tỏa phần bảo lãnh này, hết thời hạn thì trả lại doanh nghiệp, ngân hàng có tính lãi phần này trong thời hạn bảo lãnh, mình ko biết là định khoản kiểu gì nữa, mình cho vào 144 và lãi thì cho vào 515.
Ngân hàng tách tài khoản chính và tài khoản bảo lãnh ra riêng, mình cho hết lãi vào tài khoản chính, nên giờ ko biết làm thế nào để khớp với sổ phụ ngân hàng. Làm thế nào để theo dõi đc 2 phần này riêng biệt?
Cả nhà giúp đỡ mình với?

Cái này bạn theo dõi trên 2 tài khoản. TK bảo lãnh cuối tháng phát sinh lãi, số lãi này Ngân hàng sẽ chuyển từ TK bảo lãnh sang TK chính.
Sổ phụ ngân hàng vẫn khớp ko vấn đề gì cả.
TK bên mình ở VCB, còn ko rõ TK bạn ở ngân hàng nào.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA