Báo cáo ấn chỉ

• Thread starter Lê Thùy Linh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

Lê Thùy Linh

Guest
Cả nhà ơi cho em hỏi, em lên cục thuế bảo phải nộp báo cáo ấn chỉ, hạn nộp là 25/2/2007.
Trong tháng 1/2007 em đã nộp báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hóa đơn, giấy nộp tiền (mẫu số 29-BC/HD) cho năm 2006 rồi.
Thế vẫn chưa đủ ạ?
Sao vẫn còn phải nộp báo cáo ấn chỉ (mẫu số 26/HD), Mẫu đó như thế nào anh chị nào biết cho em mẫu đó với.
Em cảm ơn nhiều nhiều ạ:biggrinda

Khóa học Quản trị dòng tiền
aThuan

aThuan

Cao cấp
27/9/06
347
5
18
Tp.HCM
Lê Thùy Linh nói:
Cả nhà ơi cho em hỏi, em lên cục thuế bảo phải nộp báo cáo ấn chỉ, hạn nộp là 25/2/2007.
Trong tháng 1/2007 em đã nộp báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hóa đơn, giấy nộp tiền (mẫu số 29-BC/HD) cho năm 2006 rồi.
Thế vẫn chưa đủ ạ?
Sao vẫn còn phải nộp báo cáo ấn chỉ (mẫu số 26/HD), Mẫu đó như thế nào anh chị nào biết cho em mẫu đó với.
Em cảm ơn nhiều nhiều ạ:biggrinda

Mình không thấy có cái báo cáo nào mang tên "Báo cáo ấn chỉ" cả, chắc là Cán bộ thuế nhắc cái 29-BC/HD- nộp hạn cuối ngày 25/02/2007 - Bạn đã nộp rồi thì cứ yên tâm.

Mẫu 26 BC/HĐ là báo cái tình hình sử dụng hóa đơn nộp hàng tháng đó.

L

Lê Thùy Linh

Guest
May quá

hihi, vậy là em không lo nữa rồi, em cứ nghĩ là nộp báo cáo về các tờ hóa đơn bán ấn chỉ mà mỗi lần mua hóa đơn(15.200Đ) ý.
Vì có lần do sơ suất em quên không lấy hóa đơn ấn chỉ đó
Vậy có sao không hả anh?:inlove:

M

mai_huyen

Guest
19/12/06
14
3
3
Hà nội
các bạn ơi!Ngày 9/2 mình đi nộp báo cáo thanh quyết toán tình hình sử dụng hóa đơn.Trong báo cáo đó mình chỉ làm quyết toán về hóa đơn thôi,còn về giấy nộp tiền mình không có ,có sao ko?Trong năm,bên công ty mình cũng sử dụng nhhiều giấy nộp tiền đó lắm.Mình mới ra trường nên không biết.Tư vấn giúp mình với nhé.Nếu phải làm lại thì thế nào?

aThuan

aThuan

Cao cấp
27/9/06
347
5
18
Tp.HCM
Lê Thùy Linh nói:
hihi, vậy là em không lo nữa rồi, em cứ nghĩ là nộp báo cáo về các tờ hóa đơn bán ấn chỉ mà mỗi lần mua hóa đơn(15.200Đ) ý.
Vì có lần do sơ suất em quên không lấy hóa đơn ấn chỉ đó
Vậy có sao không hả anh?:inlove:

Không lấy hóa đơn thì chi phí mua hóa đơn sẽ bị loại vì không có chứng từ hóa đơn hợp lệ, có thế thôi.:biggthump

L

Lê Thùy Linh

Guest
- Vâng, em biết là sẽ bị loại khỏi chi phí hợp lệ, vì không có chứng từ, nhưng chỉ lo là phải làm báo cáo gì gì đó liên quan đên các hóa đơn ấn chỉ đó thôi.
- Mình cũng trả lời Huyền thế này, theo mình được biết thì báo cáo thanh quyết toán sử dụng hóa đơn, giấy nộp tiền (mẫu số 29/HD) hạn cuối là 25/2/2007 cơ mà.
Lần trước mình cũng quên không làm báo cáo về sử dụng giấy nộp tiền.
Bây giờ bạn làm thêm về tình hình sử dụng giấy nộp tiền cũng vào mẫu báo cáo đó (29/HD) là được mà .
Em nói thế có đúng không ạ cả nhà?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Theo quy định thì chỉ có hóa đơn là phải kê khai tình hình sử dụng hàng tháng và năm với có quan thuế mà thôi. Tuy nhiên, các chi cục thuế bên dưới có thêm một số yêu cầu này nọ thì các bạn cứ làm theo hướng dẫn của họ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA