hỏi về vấn đề ngày viết hóa đơn

• Thread starter maithehoa
  • Ngày gửi
maithehoa

maithehoa

Guest
15/9/14
3
0
1
32
chào các bạn
các bạn cho mình hỏi về vấn đề viết sai ngày trong hóa đơn thường .
nhà mình làm nhà nghỉ và có viết hóa đơn dạng chả hóa đơn cho khách, do đó bị sai về ngày tháng vậy các bạn cho mình biết lỗi trên sẽ bị xử phạt ở mức nào và điều luật nào.
mình xinh cám ơn

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
vanganh1

vanganh1

Trung cấp
chào các bạn
nhà mình làm nhà nghỉ và có viết hóa đơn dạng chả hóa đơn cho khách, do đó bị sai về ngày tháng vậy các bạn cho mình biết lỗi trên sẽ bị xử phạt ở mức nào và điều luật nào.
mình xinh cám ơn
3. Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 8.000.000 đồng đối với một trong các hành vi:

a) Lập hoá đơn không đúng thời điểm.

Thời điểm lập hoá đơn thực hiện theo hướng dẫn tại Thông tư của Bộ Tài chính về hoá đơn bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ.

a.1) Phạt cảnh cáo nếu việc lập hoá đơn không đúng thời điểm không dẫn đến chậm thực hiện nghĩa vụ thuế và có tình tiết giảm nhẹ. Trường hợp không có tình tiết giảm nhẹ thì phạt tiền ở mức tối thiểu của khung hình phạt.

• Like
Reactions: maithehoa
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
chào các bạn
mình xinh cám ơn
HĐ viết sai, viết HĐ khách thay thế

maithehoa

maithehoa

Guest
15/9/14
3
0
1
32
3. Phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 8.000.000 đồng đối với một trong các hành vi:

a) Lập hoá đơn không đúng thời điểm.

Thời điểm lập hoá đơn thực hiện theo hướng dẫn tại Thông tư của Bộ Tài chính về hoá đơn bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ.

a.1) Phạt cảnh cáo nếu việc lập hoá đơn không đúng thời điểm không dẫn đến chậm thực hiện nghĩa vụ thuế và có tình tiết giảm nhẹ. Trường hợp không có tình tiết giảm nhẹ thì phạt tiền ở mức tối thiểu của khung hình phạt.
Vâng thế em cám ơn bác .
với lại bác cho em hỏi thêm là : lỗi viết sai ngày tháng của hóa đơn là bên em có viết sai nhiều liên nhiều lần , thì bị xử phạt thế nào. bị phạt theo từng tờ hay bị xử phạt 1 lần ( có nộp thuế đầy đủ )
em cám ơn

vanganh1

vanganh1

Trung cấp
Vâng thế em cám ơn bác .
với lại bác cho em hỏi thêm là : lỗi viết sai ngày tháng của hóa đơn là bên em có viết sai nhiều liên nhiều lần , thì bị xử phạt thế nào. bị phạt theo từng tờ hay bị xử phạt 1 lần ( có nộp thuế đầy đủ )
em cám ơn
Bạn gom và báo sai 1 lần thì được coi là 1 hành vi.
Tức là ở giải trình sai sót : bạn ghi : các hóa đơn ghi sai ngày :.........
Nhưng nếu khách hàng chưa khai thuế, bạn cũng chưa khai thuế. Thì thu hồi về và báo xóa bỏ hóa đơn. Như vậy là không bị phạt gì đâu bạn nhé

maithehoa

maithehoa

Guest
15/9/14
3
0
1
32
Bạn gom và báo sai 1 lần thì được coi là 1 hành vi.
Tức là ở giải trình sai sót : bạn ghi : các hóa đơn ghi sai ngày :.........
Nhưng nếu khách hàng chưa khai thuế, bạn cũng chưa khai thuế. Thì thu hồi về và báo xóa bỏ hóa đơn. Như vậy là không bị phạt gì đâu bạn nhé
cám ơn bác .
nhưng lỗi hóa đơn của em đã có nhiều năm rồi , đã qua nhiều lần thanh toán thuế , nhưng bây giờ bên cơ qua thuế mới xử phạt .
lỗi của em ví dụ là : liên 1 liên 3 ngày 13/4/2014 . nhưng liên giao cho khách hàng lại ghi ngày 13/3/2014
vậy theo các bác đây là lỗi vi phạm gì và bị xử phạt thế nào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA