Các phụ lục, giấy tờ kèm theo quyết toán thuế TNDN

• Thread starter huongmayman
  • Ngày gửi
H

huongmayman

Guest
30/8/06
7
0
0
41
Hà Nội
các bạn ơi, DN mìnhkinh doanh và làm DV về máy tính.KHi lập QT Thuế TNDN mình thấy mẫu 02Đ/TNDN có mục Đ ghi về các tài liệu kèm theo và có 11 phụ lục.Dn mình chẳng thuộc diện gì đặc biệt của thuế nên mình định chỉ nộp mỗi tờ khai tự QT thuế TNDN được không hay bộc phải kèm đầy đủ hoặc 1 số các tài liệu và phụ lục đó.Lần đầu phải lập cái này nên băn khoăn quá.giúp mình với nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

th20

Guest
23/10/06
52
0
0
Ha noi
Có tất cả 14 PL chứ không phải 11 như bạn nói đâu, "chẳng thuộc diện gì đặc biệt" thì không phải làm. Nếu đơn vị bạn muốn chuyển lỗ thì lập phụ lục 01.

V

vikingwell

Guest
Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN

Các bác cho em hỏi tẹo :
Báo cáo quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp

Báo cáo tài chính năm 2006
Giống và khác nhau thu thế nào ?

Mong các bác giúp em, em cảm ơn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
V

vikingwell

Guest
Báo cáo quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp

huongmayman nói:
các bạn ơi, DN mình kinh doanh và làm DV về máy tính.KHi lập QT Thuế TNDN mình thấy mẫu 02Đ/TNDN có mục Đ ghi về các tài liệu kèm theo và có 11 phụ lục.Dn mình chẳng thuộc diện gì đặc biệt của thuế nên mình định chỉ nộp mỗi tờ khai tự QT thuế TNDN được không hay bộc phải kèm đầy đủ hoặc 1 số các tài liệu và phụ lục đó.Lần đầu phải lập cái này nên băn khoăn quá.giúp mình với nhé
Bạn không phải làm hết 14 cái phụ lục đâu, cái nào liên quan đến mình thì mình khai (đánh mới khai), mình cùng là doanh nghiệp sản xuất phần mềm, mình chi dùng Phụ lục 1 thôi, kèm với tờ khai tự quyết toán thuế TNDN
Thân mến,

th20 nói:
Có tất cả 14 PL chứ không phải 11 như bạn nói đâu, "chẳng thuộc diện gì đặc biệt" thì không phải làm. Nếu đơn vị bạn muốn chuyển lỗ thì lập phụ lục 01.
Xin hỏi bác tí, bác có 2 mẫu này không :

- Bảng cân đối số phát sinh năm 2006
- Bảng cân đối kế toán năm 2006

Nếu có thì cho em xin, em cảm ơn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
T

th20

Guest
23/10/06
52
0
0