Hủy hóa đơn trực tiếp để chuyển sang dùng hóa đơn khấu trừ

• Thread starter tam a
  • Ngày gửi
T

tam a

Guest
28/3/13
7
0
1
33
Hà nội
Xin chào cả nhà,

công ty em mới thành lập ngày 07/08/2014 và đã mua hóa đơn trực tiếp. Bây giờ được hủy hóa đơn đó để dùng hóa đơn khấu trừ.

mọi người cho em hỏi thủ tục và các giấy tờ cần làm như thế nào với ạ

em cảm ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Baïn xem khoản 3, Điều 26, TT39/2014 về hướng dẫn hủy hóa đơn nhé. Biểu mẫu nằm ở Phụ lục ấy. Hủy xong, gửi "thông báo hủy hóa đơn" lên CQT là xong.

• Like
Reactions: tam a
T

tam a

Guest
28/3/13
7
0
1
33
Hà nội
Baïn xem khoản 3, Điều 26, TT39/2014 về hướng dẫn hủy hóa đơn nhé. Biểu mẫu nằm ở Phụ lục ấy. Hủy xong, gửi "thông báo hủy hóa đơn" lên CQT là xong.

Green hướng dẫn chi tiết hơn cho em được không? bên em mới mua hóa đơn chưa sủ dụng. Bây giờ hủy hóa đơn để chuyển qua sử dụng hóa đơn khấu trừ ạ. em là sinh viên mới ra trường chưa hiểu hết về các thông tư

em cảm ơn ạ

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Nãy nhầm. Điều 29 (not 26) :D
d) Hồ sơ hủy hóa đơn gồm:

- Quyết định thành lập Hội đồng hủy hóa đơn, trừ trường hợp hộ, cá nhân kinh doanh;

- Bảng kiểm kê hóa đơn cần hủy ghi chi tiết: tên hóa đơn, ký hiệu mẫu số hóa đơn, ký hiệu hóa đơn, số lượng hóa đơn hủy (từ số... đến số... hoặc kê chi tiết từng số hóa đơn nếu số hóa đơn cần hủy không liên tục);

- Biên bản hủy hóa đơn;

- Thông báo kết quả hủy hóa đơn phải có nội dung: loại, ký hiệu, số lượng hóa đơn hủy từ số… đến số, lý do hủy, ngày giờ hủy, phương pháp hủy (mẫu số 3.11 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).

Hồ sơ hủy hóa đơn được lưu tại tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh sử dụng hóa đơn. Riêng Thông báo kết quả hủy hóa đơn được lập thành hai (02) bản, một bản lưu, một bản gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất không quá năm (05) ngày kể từ ngày thực hiện hủy hóa đơn.

==> Bạn gu-gồ: phụ lục hủy HD theo TT39, load về, điền tên cty, tên hóa đơn vào...
Còn thông báo kết quả hủy thì vào HTKK3.2.5 in ra, nộp cho CQT là xong.

beckentan

beckentan

Cao cấp
Nãy nhầm. Điều 29 (not 26) :D
d) Hồ sơ hủy hóa đơn gồm:

- Quyết định thành lập Hội đồng hủy hóa đơn, trừ trường hợp hộ, cá nhân kinh doanh;

- Bảng kiểm kê hóa đơn cần hủy ghi chi tiết: tên hóa đơn, ký hiệu mẫu số hóa đơn, ký hiệu hóa đơn, số lượng hóa đơn hủy (từ số... đến số... hoặc kê chi tiết từng số hóa đơn nếu số hóa đơn cần hủy không liên tục);

- Biên bản hủy hóa đơn;

- Thông báo kết quả hủy hóa đơn phải có nội dung: loại, ký hiệu, số lượng hóa đơn hủy từ số… đến số, lý do hủy, ngày giờ hủy, phương pháp hủy (mẫu số 3.11 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).

Hồ sơ hủy hóa đơn được lưu tại tổ chức, hộ, cá nhân kinh doanh sử dụng hóa đơn. Riêng Thông báo kết quả hủy hóa đơn được lập thành hai (02) bản, một bản lưu, một bản gửi đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm nhất không quá năm (05) ngày kể từ ngày thực hiện hủy hóa đơn.

==> Bạn gu-gồ: phụ lục hủy HD theo TT39, load về, điền tên cty, tên hóa đơn vào...
Còn thông báo kết quả hủy thì vào HTKK3.2.5 in ra, nộp cho CQT là xong.
Nộp bộ hồ sơ này đợi thuế phản hồi mới tiến hành hủy hóa đơn hả bạn?

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Xin chào cả nhà,

công ty em mới thành lập ngày 07/08/2014 và đã mua hóa đơn trực tiếp. Bây giờ được hủy hóa đơn đó để dùng hóa đơn khấu trừ.

mọi người cho em hỏi thủ tục và các giấy tờ cần làm như thế nào với ạ

em cảm ơn cả nhà

Bên mình thì chỉ thấy bảo mang hóa đơn + sổ mua hóa đơn lên chốt, thế là xong

beckentan

beckentan

Cao cấp
Ai có đầy đủ bộ hồ sơ hủy hóa đơn: Quyết định thành lập hội đồng hủy hóa đơn (mẫu), bảng kiểm kê hóa đơn cần hủy, biên bản hủy hóa đơn,... không cho mình xin với.

T

tam a

Guest
28/3/13
7
0
1
33
Hà nội
Bên mình thì chỉ thấy bảo mang hóa đơn + sổ mua hóa đơn lên chốt, thế là xong
bạn cũng là công ty mới thành lập hả?
bên mình lên họ không hướng đẫn gì cả, chỉ bảo đọc thông báo rồi về làm thôi

B

bunbohue1804

Guest
25/5/12
69
2
8
33
huế
Cho mình hỏi cái, vụ chuyển từ dùng hóa đơn trực tiếp, sang khấu trừ theo TT 119/2014 thì phải qua năm 2015 mới được, vì yêu cầu gởi mẫu 06 trước ngày 20/12 2014. Hay là giờ có thể chuyển qua được trong tháng 9 này rồi. Bạn nào chuyển được chưa, cho mình hướng dẫn.
Mình cám ơn!

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
Trong
Cho mình hỏi cái, vụ chuyển từ dùng hóa đơn trực tiếp, sang khấu trừ theo TT 119/2014 thì phải qua năm 2015 mới được, vì yêu cầu gởi mẫu 06 trước ngày 20/12 2014. Hay là giờ có thể chuyển qua được trong tháng 9 này rồi. Bạn nào chuyển được chưa, cho mình hướng dẫn.
Mình cám ơn!
Trong tháng 9 này chuyển được rồi bạn nhé, bạn cứ gửi mẫu 06 đi

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
bạn cũng là công ty mới thành lập hả?
bên mình lên họ không hướng đẫn gì cả, chỉ bảo đọc thông báo rồi về làm thôi

bạn cứ lên bộ phận 1 cửa nộp mẫu 06 nhé, bên mình thành lập đầu năm 2014 và đã mua hóa đơn của cơ quan thuế. giờ cũng đã nộp mẫu 06 và đang chờ kết quả, nhưng chắc là được vì chị quản lý bảo được chuyển luôn

• Like
Reactions: thanhtrang201089
A

anhduongvns

Guest
Mình có lên thuế thì nói nộp mẫu 06 rồi nói sếp lên thuế trực tiếp làm bản cam kết gì đó , còn hóa đơn trực tiếp thì mấy ổng nói qua tháng 10 mới có quy định về việc xử lí hóa đơn. Haiz

T

tam a

Guest
28/3/13
7
0
1
33
Hà nội
ai có mẫu thông báo hủy hóa đơn không? mình tìm mãi cũng chỉ thấy thông báo kết quả hủy hóa đơn thôi :((

Q

quynhphuong89

Sơ cấp
8/8/14
42
3
8
hải phòng
mọi người cho mình hỏi, công ty mình thành lập 2013 doanh thu dưới 1 tỷ, 2014, dưới 1 tỷ, thì cò phải làm thông báo đăng ký kê khai khấu trừ ko, bên mình vẫn đang kê khai khấu trừ, thấy thông báo noi hạn đến 20/12

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
mọi người cho mình hỏi, công ty mình thành lập 2013 doanh thu dưới 1 tỷ, 2014, dưới 1 tỷ, thì cò phải làm thông báo đăng ký kê khai khấu trừ ko, bên mình vẫn đang kê khai khấu trừ, thấy thông báo noi hạn đến 20/12

cái này bạn phải hỏi lại quản lý. Thường thì năm 2013 bạn nộp mẫu 06 để vẫn giữ khấu trừ rồi thì sẽ áp dụng ổn định trong 2 năm 2014-2015. nhưng cứ phải hỏi lại cho chắc :D

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
có ai như mình ko nhỉ, nộp mẫu 06, tới hôm nay là ngày thứ 7 kể từ ngày nộp rồi mà chưa nhận được thông báo gì từ bên thuế, sốt ruột quá đi =.=

congchua4a

congchua4a

Cao cấp
5/3/14
226
38
28
Vĩnh Long
có ai như mình ko nhỉ, nộp mẫu 06, tới hôm nay là ngày thứ 7 kể từ ngày nộp rồi mà chưa nhận được thông báo gì từ bên thuế, sốt ruột quá đi =.=
Không nhận được bạn phải tự giác đi đến hỏi, xin kết quả, chờ hoài lâu lắm. Mình bị rồi ak!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA