Chuyển đổi phương pháp tính thuế GTGT theo thông tư mới

• Thread starter thienthan3006
  • Ngày gửi
T

thienthan3006

Sơ cấp
10/10/09
21
0
1
37
ha noi
cả nhà cho mình hỏi đã có công ty nào chuyển đổi thành công từ phương pháp trực tiếp sang PP KT chưa. cty mình đã làm mẫu 06 gửi cơ quan thuế rồi mà không biết có được chấp nhận không nữa

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
cả nhà cho mình hỏi đã có công ty nào chuyển đổi thành công từ phương pháp trực tiếp sang PP KT chưa. cty mình đã làm mẫu 06 gửi cơ quan thuế rồi mà không biết có được chấp nhận không nữa

có cty chuyển đổi thành công rồi chị nhé :D
con bạn em ở thuế đống đa, đang chuẩn bị đặt in rồi, nó đã chốt xong hóa đơn cũ
Em cũng mới nộp, đang đợi thông báo của thuế xem có thành công hay ko :D
nhưng em nghĩ là được, vì hôm trước đi tập huấn, rất nhiều câu hỏi như vậy và câu trả lời là được
Cán bộ quản lý bên em cũng trả lời là được và bảo em mang mẫu 06 lên nộp mà.

beckentan

beckentan

Cao cấp
nhưng em nghĩ là được, vì hôm trước đi tập huấn, rất nhiều câu hỏi như vậy và câu trả lời là được
Chỉ cần đem mẫu 06 lên CQT nộp pk bạn? Có cần đem thêm hồ sơ gì khác không? Như hợp đồng thuê địa điểm kinh doanh, giấy phép kinh doanh chẳng hạn

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Chỉ cần đem mẫu 06 lên CQT nộp pk bạn? Có cần đem thêm hồ sơ gì khác không? Như hợp đồng thuê địa điểm kinh doanh, giấy phép kinh doanh chẳng hạn

chỉ cần mang mẫu 06 thôi
khi nào nhận được thông báo của thuế rồi sẽ làm các bước tiếp theo như hủy hóa đơn, xin đặt in hóa đơn, đặt in hóa đơn, thông báo phát hành hóa đơn

• Like
Reactions: beckentan
T

thienthan3006

Sơ cấp
10/10/09
21
0
1
37
ha noi
Mình cũng đã nộp mẫu 06 lên chi cục thuế rồi, họ bảo đợi 5 ngày sẽ có câu trả lời, cho mình hỏi là họ sẽ gọi điện thông báo cho mình lên lấy kết quả hay gửi thông báo về cho công ty mình nhỉ. mình nộp từ t7 tuần trước giờ cũng đến 5 ngày rồi mà chưa thấy hồi âm gì cả, đang lo là không biết có được không nữa

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
"Cái con bạn ở thuế Đống đa a" Tớ giật mình tưởng nói tớ. hé

S

sunflower256

Cao cấp
29/3/14
231
26
28
37
Hà Nội
Mình cũng đã nộp mẫu 06 lên chi cục thuế rồi, họ bảo đợi 5 ngày sẽ có câu trả lời, cho mình hỏi là họ sẽ gọi điện thông báo cho mình lên lấy kết quả hay gửi thông báo về cho công ty mình nhỉ. mình nộp từ t7 tuần trước giờ cũng đến 5 ngày rồi mà chưa thấy hồi âm gì cả, đang lo là không biết có được không nữa

Thường là sẽ gửi thông báo về tận nơi mà cty đăng ký địa chỉ nhận thông báo thuế. nhưng cũng tùy chi cục vì như lần trước chị quản lý alo mình lên lấy giấy tờ về
Để cho chắc + nhanh thì bạn thử alo xem

B

bunbohue1804

Guest
25/5/12
69
2
8
33
huế
Công ty mình ở HCM, có bạn nào ở HCM, chuyển đổi pp trực tiếp sang khấu trừ được chưa, tại vì mình thấy tt 119 ghi là nộp trước ngày 20 tháng 12 của năm trước mới được mà, tức là phải qua 2015 mới được???
Mình cám ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA