Nơi kiến tập kiểm toán nội bộ hoặc kiểm soát nội bộ.

• Thread starter thutrangnghiem
  • Ngày gửi
T

thutrangnghiem

Sơ cấp
7/11/12
10
0
1
tp hcm
Em kính chào các anh chị ạ.

Hiện em là sinh viên chuyên ngành kế toán năm cuối.

Em đang có đồ án môn kiểm toán ạ. Yêu cầu đồ án bắt buộc phải xuống công ty kiểm toán hay công ty có hệ thống kiểm soát nội bộ hoặc kiểm toán nội bộ để biết được thực tế như thế nào.

Em đã đi nhiều chỗ rồi nhưng người ta đều lắc đầu không cho. Vì lịch học của em dày nên em phải trốn học nhiều lần để đi xin mà vẫn không được. Em không quen ai trong ngành hết ạ. Nhiều bạn kêu cứ lên mạng chép vào nhưng em thấy không ổn ạ, phần vì khi học trong nhà trường tụi em chỉ mới được nghe lý thuyết mà không có thực tế rõ ràng, phần vì em muốn mở mang kiến thức, tìm hiểu thực tế ạ.

Em cam đoan là em có thể làm tất cả công việc sai vặt, pha cà phê, rót nước, bưng trà, giúp anh chị photo hay hàng trăm việc vặt khác cũng không có vẫn đề gì hết ạ, chỉ cần được tiếp xúc với môi trường thực tế và học hỏi cách thức anh chị làm việc là em vui lắm rồi ạ, giờ em không biết kêu ai, nhờ ai cả. Hiện em vẫn tiếp tục đi xin mà vẫn chưa được, chỉ hy vọng được học hỏi thêm kiến thức. Em đang ở Hồ Chí Minh ạ. Hic, học kỳ sau em còn một khóa thực tập nữa ạ.Anh chị có cách nào mách nước dùng em với, hoặc anh chị nào đang cần hoặc biết chỗ cần phụ tá thì em sẵn sàng ạ. Em không ngại khó, ngại cực ạ.

Anh chị hay bạn nào có ghé đọc, hy vọng anh chị giúp em hoặc cho em xin dấu chấm hay dấu phẩy gì đó để bài không trôi xuống dưới. Em cảm ơn mọi người rất nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
amtich

amtich

Mơ về nơi xa...
14/10/11
1,483
261
83
37
TP Vinh - TP HCM
Mình nghĩ bạn nên lên mạng tìm tài liệu và xin xác nhận của 1 cty nào đó ko có kiểm toán nội bộ cũng được. Các cty kiểm toán chỉ tuyển thực tập còn kiểm toán nội bộ là ngành khá nhạy cảm nên hầu như ko cho kiến tập đâu bạn à. Kiến thức thì trong cuốn Giáo trình Kiểm soát nội bộ của trường ĐH Kinh tế mình thấy cũng khá đủ rồi đấy.

T

thutrangnghiem

Sơ cấp
7/11/12
10
0
1
tp hcm
Mình nghĩ bạn nên lên mạng tìm tài liệu và xin xác nhận của 1 cty nào đó ko có kiểm toán nội bộ cũng được. Các cty kiểm toán chỉ tuyển thực tập còn kiểm toán nội bộ là ngành khá nhạy cảm nên hầu như ko cho kiến tập đâu bạn à. Kiến thức thì trong cuốn Giáo trình Kiểm soát nội bộ của trường ĐH Kinh tế mình thấy cũng khá đủ rồi đấy.

Mình cảm ơn ý kiến của bạn nha.

Sau khi đi nhiều nơi mà không được mình cũng đã trình bày với giáo viên hướng dẫn rồi như vấn đề là cô không chấp nhận. Bí quá, mình mới lên đây cầu cứu đó bạn. Năm cuỗi rồi, lỡ rớt cái là mất thêm năm nữa mới ra trường đó.
Bản thân mình cũng biết, kiểm toán là khá nhạy cảm, chỉ không hiểu sao mà giáo viê hướng dẫn yêu cầu cao quá,