DN lỗ nhieu phải làm sao?

• Thread starter sau
  • Ngày gửi
S

sau

Guest
30/11/06
44
0
0
da nang
DN mình bên XD cuối năm lỗ trên 100 triệu, GĐ nói lỗ nhiều quá, mình đã cắt giảm đến mức có thể(về lương), nhưng vẫn còn lỗ nhiều GĐ không đồng ý, tất cả các CP mình đều dựa vào chứng từ, bây giờ mình phải làm sao? tay nghề vẫn còn non mong anh chị giúp đỡ nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Chào bạn,
Bạn có thể rà soát lại các chi phí một lần nữa. Có thể là có một phần chi phí trích trước cho các công trình mà năm vừa rồi công ty của bạn không ghi nhận doanh thu. Đối với công ty xây dựng lớn mà lổ 100tr thì không là nhiều lắm đâu bạn ah. Bạn cứ làm thủ tục chuyển lổ cho năm sau nếu công ty bạn không muốn lổ bạn có thể rà soát lại các chi phí và các khấu hao về tài sản cố định hoặc các chi phí hoạt động xem có nhửng chi phí nào có chứng từ mà không là hoạt động của công ty bạn có thể tách bóc ra
Thân

S

songviet

Guest
2/1/06
145
0
0
Hai phong
Chắc GĐ của bạn muốn có bản báo cáo tài chính không đến nỗi tệ. Vậy bạn làm như ý kiến của MINA và sử dụng triệt để chiêu "treo chi phí" xem. 100tr là con số không nhỏ nhưng cũng không phải là quá lớn với một công ty xây dựng có vốn hoạt động lớn. Có những doanh nghiệp con số lỗ lớn gấp cả gần chục lần con số của công ty bạn mà không thể xử lý bỏ khoản chi nào đi được, vì toàn là nhũng khoản chi thật và đã kê khai chứng từ đầu vào đầy đủ. Vậy nên nếu GĐ bạn muốn có bản báo cáo tài chính đẹp (dù không phản ánh đúng thực tế) thì bạn nên xử lý ngay theo tháng phát sinh. Nghĩa là hàng tháng khi kê khai hóa đơn chi phí đầu vào bạn hãy cân đối số liệu trước rồi hãy kê.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA