Nộp tờ khai thuế GTGT tháng 8 Help help

• Thread starter lethithuhangbeo
  • Ngày gửi
L

lethithuhangbeo

Sơ cấp
1/2/11
18
0
1
36
ha noi
Đã có bạn nào nộp tờ khai thuế GTGT tháng 8 được qua trang nhantokhai của tổng cục thuế chưa. Mình từ hôm qua đến hôm nay vẫn chưa nộp được. Nguyên nhân là do sau khi đăng nhập mình chọn được tệp nhưng đến giai đoạn ký điện tử nó cứ im lìm. Mình không biết nguyên nhân tại sao các bạn giúp mình với. Mình mới làm kế toán nên chưa nộp tờ khai qua mạng lần nào

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nghiaketoan14

Guest
28/2/14
24
1
3
34
Hà Nội
bạn dùng của fpt phải ko? đã chuyển qua trình duyệt IE8 chưa

beckentan

beckentan

Cao cấp
Bạn dùng chứng thư điện tử của nhà cung cấp nào dzạ? Bkav, Viettel hay nhà cung cấp nào dzạ.....?Một phần là do mạng yếu hoặc chập chờn nữa, bạn bấm vô kí điện tử rồi đợi tí coi phản hồi ra sao nhé!

N

nguyenvantung1986

Guest
17/1/12
35
3
8
Ha Noi
1. Cắm token chưa em ?
2. Nếu không em thử kết xuất thành file : XML

Rồi gửi lại xem thế nào nhé !

H

hangnguyen1278bn

Trung cấp
20/8/09
90
0
6
46
Bac Ninh
Bắt đầu từ tháng 8 phải gửi qua XML rồi và phần mềm 3.2.5

Tigon2506

Tigon2506

Cao cấp
10/10/12
234
10
18
Ha Noi
Đã có bạn nào nộp tờ khai thuế GTGT tháng 8 được qua trang nhantokhai của tổng cục thuế chưa. Mình từ hôm qua đến hôm nay vẫn chưa nộp được. Nguyên nhân là do sau khi đăng nhập mình chọn được tệp nhưng đến giai đoạn ký điện tử nó cứ im lìm. Mình không biết nguyên nhân tại sao các bạn giúp mình với. Mình mới làm kế toán nên chưa nộp tờ khai qua mạng lần nào
Lỗi này là do mạng thôi bạn ạ. Hôm nay bạn gửi lại xem nhé. Nếu ít hóa đơn chứng từ thì kê khai trực tuyến nộp xem có ổn hơn không?

L

loankut3

User đã bị cấm truy cập
8/6/12
0
0
1
35
ha noi
Còn 2 ngày nữa thôi, hay nghẽn mạng lắm, mình cũng từng bị lỗi như bạn, gỡ ra cài lại IE chán đấy, mà chắc chắn phải dùng IE8 nhé. Gọi lên tổng đài thì lúc nào cũng điệp khúc: Gỡ ra cài lại chương trinh token manager hihi

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Mình mới bị TH này, bạn cắm token vào, nó hỏi pass thì bạn phải đăng nhập đã, sau khi nó nhận đúng tức là nó nhận đúng stoken rồi, thì khi bạn muốn ký điện tử nó mới ký được.
nếu nó 0 ký thì bạn rút ra cắm lại đến khi máy tự nhận được stoken thì được nhé.

T

TAY PHUONG

Sơ cấp
18/9/14
17
6
3
bạn qua máy khác thử xem, có thể do máy bạn bị lỗi hoặc ghẽn mạng. Máy mình cũng hay bị vậy, mình qua máy khác lại được đấy

N

NguyenThanhLoanntt

Guest
23/4/14
24
2
3
Hải Phòng
Bạn vào kê khai trực tuyến xem, hôm qua mình ký và nộp cũng không được phải vào kê khai trực tuyến thì gửi được ngay

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA