Làm ơn cho em xin mẫu trả lương qua NH

• Thread starter freshman
  • Ngày gửi
F

freshman

Sơ cấp
18/6/04
29
0
1
Các anh các chị có ai có làm ơn cho em xin mẫu phụ lục của UNC trả lương cho người lao động vào tài khoản

ngoài những cái này còn cần gì nữa ạ?
STT Tên Tiền lương trả Ghi chú

Khóa học Quản trị dòng tiền
kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Theo Kitten được biết để trả lương qua ngân hàng chỉ cần Ủy nhiệm chi và Bảng lương thanh toán qua Tài khoản .
Còn UNChi làm gì có mẫu phụ lục nhỉ ??

F

freshman

Sơ cấp
18/6/04
29
0
1
Đấy đấy chị ơi, cái bảng lương thanh toán qua tài khoản ý

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
ngoài những cái này còn cần gì nữa ạ?
STT Tên Tiền lương trả Ghi chú
Thì chỉ thêm cột Số Tài Khoản NH của từng nhân viên.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Công ty bạn đã chi trả lương cho nhân viên qua ngân hàng chưa? Nếu đã thực hiện hoặc sẽ thực hiện thì nên yêu cầu ngân hàng tư vấn, vì theo mình biết khi chi trả lương qua ngân hàng nào, ngân hàng đó sẽ có trách nhiệm cùng kết hợp theo dõi, chi trả các khoản lương với Công ty.

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Tiện thể có đề tài này thì mình muốn hỏi nếu Công ty mình trả lương qua tài khoản NH thì bảng lương có cần ký nhận không? Để thuế đỡ hạch sách khi quyết toán mà

T

TCKT8K20

Guest
Hiện nay công ty tôi cũng chi trả lương cho CBCNV qua tài khoản cá nhân tại ngân hàng. Tôi cũng đã yêu cầu mọi người ký nhận vào bảng lương để tránh phiền phức về sau. Không chỉ với cơ quan thuế mà ngay cả với CBCNV. Nếu họ nói rằng vẫn chưa nhận được tiền lương thì bạn xử lý thế nào? Vì thế tốt nhất là bạn nên yêu cầu mọi người ký nhận vào bảng lương.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
- Tại sao lại phải có chữ ký của người lao đông khi đã có chứng từ ngân hàng !
- Bắt người ta ký vào bảng thanh toán lương nhưng khi tại thời điểm bắt ký bảng lương mà người ta chưa kịp check TK thì người ta biết là đã nhận được cái gì đâu mà ký.
- Khi công ty đã trả tiền cho người lao động qua TK thì có cãi đằng trời vì còn có thằng thứ 3 là ngân hàng cơ mà.

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
uh, cảm ơn bạn đã trả lời nhưng bên mình trả bằng UNC nhưng vì bảo mật số lương của từng người nên UNC đã huỷ đi còn mỗi sổ phụ có ổn không nhỉ :a3

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Còn nữa, liệu có trường hợp nào vừa trả lương qua TKNH (cuôí tháng) trả lương bằng tiền mặt giữa tháng không nhỉ?

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Còn nữa, liệu có trường hợp nào vừa trả lương qua TKNH (cuôí tháng) trả lương bằng tiền mặt giữa tháng không nhỉ?
Cái đó tùy thuộc cách trả lương của mỗi công ty, miễn sao Nhân viên nhận được đúng số tiền lương đã ký trong hợp đồng.
Mình nghĩ khi trả lương tạm ứng ( lương vòng 1 ) thanh toán bằng tiền mặt tại công ty sẽ tiện lợi cho nhân viên hơn ( vì họ sẽ ít phải ra thăm ngân hàng ), nhưng sẽ thêm công việc cho nhân viên phòng thanh toán lương.

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
uh, cảm ơn bạn đã trả lời nhưng bên mình trả bằng UNC nhưng vì bảo mật số lương của từng người nên UNC đã huỷ đi còn mỗi sổ phụ có ổn không nhỉ&nbsp;
Tại sao lại hủy đi nhỉ ? Theo Kitten đó là chứng từ kế toán, bạn sẽ cần lưu vào báo cáo NH hàng tháng. Còn tính bảo mật đâu phải hủy đi thì sẽ không ai biết gì ??? Theo mình không ổn tẹo nào cả :no

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Thực ra trước khi mình đến đã huỷ đi rồi. Vì Mình làm việc đâu có phòng riêng mà mọi người thì lại hay chạy qua chạy lại ngó ngang ngó dọc ( Để mọi người không được biết lương của nhau - Đó là ý kiến của Sếp ). C ty mình khó nói lắm.
Thế mới hỏi mọi người xem thế có phạm luật gì ko mà? Chứ ai mà chả muốn rõ ràng cho xong.
Với lại Sổ phụ ngân hàng còn mà!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA