khi nào phải nộp báo cáo tài chính khi .....

Thảo luận trong 'Thành viên giúp nhau' bắt đầu bởi tranvhoang77, 1 Tháng ba 2007.

2,172 lượt xem

  1. tranvhoang77

    tranvhoang77 Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    21
    Đã được thích:
    0
    Giới tính:
    Nam
    Nơi ở:
    Noi ay binh yen !
    chào các bạn!
    Công ty tôi là công ty TNHH. Thành lập tháng 10/2006. nhưng phát sinh hóa đơn đầu ra tháng 12/2006. vậy công ty tôi có phải lập báo cáo tài chính năm 2006 không ?
    các bạn giúp tôi với nhé. và cho tôi văn bản hướng dẫn ....
    xin chân thành cám ơn .....!:beer:
     
    #1
  2. Tuyết Minh

    Tuyết Minh Guest

    theo cách tính năm tài chính thì không, thành lập trong vòng Ba tháng cuối năm N thì sẽ gộp vào báo cáo tài chính năm N+1
     
    #2
  3. tranvhoang77

    tranvhoang77 Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    21
    Đã được thích:
    0
    Giới tính:
    Nam
    Nơi ở:
    Noi ay binh yen !
    Thanks! Tuyết Minh nhé !
     
    #3
  4. ThuyDuong1801

    ThuyDuong1801 Thành viên hoạt động

    Bài viết:
    8
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà tôi ở đó
    Bạn Tuyết Minh ơi, chắc chắn thế không? Mình cũng băn khoăn về vấn đề này nhưng không biết nó quy định ở thông tư, nghị định nào? Mình đang làm cho 1 công ty mới thành lập T11/2006, hiện chưa mua hoá đơn và chưa kinh doanh gì cả. Nếu không phải nộp báo cáo tài chính năm 2006 thì đỡ quá.
     
    #4
  5. vikingwell

    vikingwell Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    51
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Tp. Hồ Chí Minh

    Bạn Minh nói đúng đấy, doanh nghiệp mình lúc trước cũng vậy !

    :boldred: :boldred: :boldred: :boldred: :boldred: :boldred:
     
    #5
  6. mualantan

    mualantan Thành viên thân thiết

    Bài viết:
    95
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Gần nhà bạn
    Trong Luật kế toán ngày 17/6/2003, điểm 4, Điều 13 có nói trường hợp này.
     
    #6
  7. quangtt

    quangtt Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    5
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    TP.HCM
    Chắc chắc là như vậy, không phải nộp đâu. Gộp luôn vào báo cáo 2007
     
    #7

Chia sẻ trang này