Đăng ký chuyển lỗ liên tục

• Thread starter ketoankinhcan
  • Ngày gửi
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Các anh/chị ơi, giúp em với!
Cty em lổ 2005, 2006. Nay em muốn đăng ký chuyển lổ theo phương pháp chuyển lỗ liên tục trong 05 năm. Mong các anh chị chỉ giúp em cách làm, em có mẫu của cục thuế phát cho, nhưng ngồi nhìn "nó" mà "nó" chẳng biết em. Giờ em cứ treo lơ lửng thế, khổ thân em quá 31/03 sắp tới rồi mà không biết làm sao cả. Giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tunghoa

Guest
9/11/05
22
0
0
No where
Cho mình hỏi với, công ty mình đã chuyển lỗ hết 5 năm rồi mà vẫn tiếp tục lỗ, năm nay là năm thứ 6 lỗ, mình muốn hỏi là mình có tiếp tục chuyển lỗ bình thường hay là lại bắt đầu từ đầu? VD như : trong 5 năm từ năm 2000 đến 2005 lỗ 500 triệu, đến năm 2006 lỗ 50 triệu nữa thì có được cộng tiếp vào số lỗ của 5 năm trước thành 550 triệu nữa ko hay là chỉ để lỗ 50 triệu thôi? Giúp mình với nhé mình cũng đang làm báo cáo tài chính đây, thanks các bạn nhiều nhiều

P

phi_yen

Trung cấp
15/1/05
110
0
0
Web Kế Toán
Nay em muốn đăng ký chuyển lổ theo phương pháp chuyển lỗ liên tục trong 05 năm.
Bạn đọc thông tư 128/2003 rồi chọn một phương pháp chuyển lỗ phù hợp với kế hoạch KD của DN trong 5 năm tới rồi điền vào phụ lục chuyển lỗ.
VD như : trong 5 năm từ năm 2000 đến 2005 lỗ 500 triệu, đến năm 2006 lỗ 50 triệu nữa
Hết thời hạn chuyển lỗ (5 năm) mà chuyển không hết thì xem như "xí bỏ" không được chuyển nữa do hết thời hiệu. Những năm sau nếu tiếp tục phát sinh lỗ mới thì đăng ký chuyển lỗ tiếp cho số lỗ mới phát sinh.

L

lienatc

Guest
25/1/07
6
0
0
38
Hà Nội
Gấp gấp...

Các anh chị ơi công ty em thành lập t4/2006 đến cuối năm hạch toán bị lỗ, bây giờ GĐ của em bảo em làm công văn chuyển lỗ, nhưng em vừa mới đi làm nên chẳng biết làm như thế nào, đọc trên trang webketoan thấy mọi người nói đăng ký chuyển lỗ thì đăng ký ghi vào phụ lục số 1 kèm theo báo cáo quyết toán thuế TNDN.
Chỉ có vậy thôi à, hay có cần thêm giấy tờ, thủ tục gì nữa ko ạ ?
Anh chị trả lời em sớm sớm nhé, sắp hết tháng 3 rùi..., ko xong thì chết mất.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA