Kê khai thuế GTGT theo Quý

• Thread starter Thu Vuong 88
  • Ngày gửi
Thu Vuong 88

Thu Vuong 88

Guest
19/9/14
6
0
1
36
Chào cả nhà. Em là thành viên mới và cũng mới vào nghề nên có nhiều điều chưa thông, rất mong được a/c giải đáp giúp e.

Hiện cty em thuộc diện phải kê khai thuế GTGT theo Quý nhưng cty vẫn đang KK theo tháng. Em có lên CQT hỏi thì các chị bên đó ktra từ tháng 7 năm 2013 không thấy KK GTGT của bên e. Giờ chị quản lý bên e bảo cứ về làm lại theo Quý từ thàng 7 năm 2013. Vậy có được không cả nhà nhỉ?
Em không tin tưởng chị này lắm vì tháng 7 năm ngoái e hỏi chị ý bảo cứ nộp theo tháng. Nói không có trách nhiệm và có vẻ không được thông Luật lắm. Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thotruong

Guest
23/7/14
2
0
1
37
nha trang
Chào cả nhà. Em là thành viên mới và cũng mới vào nghề nên có nhiều điều chưa thông, rất mong được a/c giải đáp giúp e.

Hiện cty em thuộc diện phải kê khai thuế GTGT theo Quý nhưng cty vẫn đang KK theo tháng. Em có lên CQT hỏi thì các chị bên đó ktra từ tháng 7 năm 2013 không thấy KK GTGT của bên e. Giờ chị quản lý bên e bảo cứ về làm lại theo Quý từ thàng 7 năm 2013. Vậy có được không cả nhà nhỉ?
Em không tin tưởng chị này lắm vì tháng 7 năm ngoái e hỏi chị ý bảo cứ nộp theo tháng. Nói không có trách nhiệm và có vẻ không được thông Luật lắm. Em cảm ơn!
Em nên gọi lên chi cục thuế phòng tuyên truyền và hỏi thử xem sao, hình như là làm tờ tưởng trình giải thích gì đó, rồi làm báo cáo quý, chị cũng ko chắc chắn nữa, em gọi lên phòng tuyên truyền và hỏi cho chắc ăn.

Thu Vuong 88

Thu Vuong 88

Guest
19/9/14
6
0
1
36
DẠ vâng, e cảm ơn chị ah.

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Cái này phải làm tường trình và có thể bị phạt về hành vi nộp báo cáo chậm so với qui định.

Thu Vuong 88

Thu Vuong 88

Guest
19/9/14
6
0
1
36
Nhưng hàng tháng em vẫn KK qua mạng và nhận được thông báo chị ah. Bị phạt thì em chết...hixx

Thu Vuong 88

Thu Vuong 88

Guest
19/9/14
6
0
1
36
Em cũng đã làm công văn tường trình gửi Thuế rồi mà chưa biết họ Giải quyết thé nào, c qly bên e bảo cứ về làm theo quý nộp lại.

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM
Nhưng hàng tháng em vẫn KK qua mạng và nhận được thông báo chị ah. Bị phạt thì em chết...hixx
Bạn có làm, có gửi, nhưng không đúng mẫu, ko đúng loại báo cáo...thì thuế vẫn phạt. Tuy nhiên, cứ chờ QĐ của thuế xem thế nào.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA