Mua xe ô tô cũ của cá nhân không có hóa đơn.

• Thread starter Saka lyna
  • Ngày gửi
S

Saka lyna

Guest
24/11/12
5
0
1
35
kon tum
Cho tôi hỏi, công ty tôi cũng mua xe lại của cá nhân ko có hóa đơn, làm thủ tục chuyển sang tên công ty rồi mua từ 1/8/2014, bây giờ sếp mình muốn bán xe lại cho một cá nhân khác, như vậy công ty có xuất hóa đơn cho cá nhân đó không. Nếu xuất được cho tôi hỏi (ví dụ như xe đó bán 360tr nhưng sếp muốn xuât 160tr cho đỡ tiền đóng thuế, còn số còn lại họ đưa tiền mặt có được ko ) và thủ tuc bán xe gồm (hợp đồng bán xe, biên ban họp hội đồng thành viên, QĐ thanh lý xe,biên bản thanh lý TSCĐ ) còn thiếu gì nữa không ạ. Kính nhờ các ACE diễn đàn giải đáp dùm ạ.

Tôi xin chân thành cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
copevotam

copevotam

sự học như biển cả mênh mông
22/6/11
207
4
18
35
cần thơ
mình cũng gặp trường hợp giống như trên ạh, anh chị giúp dùm ạh

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Cho tôi hỏi, công ty tôi cũng mua xe lại của cá nhân ko có hóa đơn, làm thủ tục chuyển sang tên công ty rồi mua từ 1/8/2014, bây giờ sếp mình muốn bán xe lại cho một cá nhân khác, như vậy công ty có xuất hóa đơn cho cá nhân đó không. Nếu xuất được cho tôi hỏi (ví dụ như xe đó bán 360tr nhưng sếp muốn xuât 160tr cho đỡ tiền đóng thuế, còn số còn lại họ đưa tiền mặt có được ko ) và thủ tuc bán xe gồm (hợp đồng bán xe, biên ban họp hội đồng thành viên, QĐ thanh lý xe,biên bản thanh lý TSCĐ ) còn thiếu gì nữa không ạ. Kính nhờ các ACE diễn đàn giải đáp dùm ạ.
- Xe mang tên Cty bạn đã ghi tăng TSCĐ theo QĐ mua TS cá nhân đã qua SD và KH đưa vào chi phí chưa? Khi bán bạn phải xuất HĐ tính DT.
- Thủ tục có thành lập ban thanh lý TS, có thông báo đấu thầu có BB trúng thầu thì GT trúng thầu mới hợp lý ( chú ý phù hợp với giá tại thời điểm bán )

namkim

namkim

Trung cấp

bạn tham khảo diễn đàn đã có bài post rồi nha
http://forum.webketoan.vn/threads/190809-thu-tuc-thanh-ly-tscd-xe-o-to.htm
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA