Thành lập cty "game online"

• Thread starter ttttttthong
  • Ngày gửi
T

ttttttthong

Guest
22/4/06
6
0
0
50
TP.HCM
Có 1 cty nước ngoài, họ muốn thành lập Cty 100% vốn nước ngoài để kinh doanh game online (họ viết chương trình game trên internet, giống như Audition, vo lam truyen ky....). Chương trình của họ chỉ đơn thuần là Dancing Game.

Mình có đến SỞ KHDT (Lê Thánh Tôn, Q1) dể hỏi, nhưng ở đấy trả lời là kinh doanh lĩnh vực này chưa có trong danh mục cho nước ngoài đầu tư.

Mình thắc mắc là tại sao có nhiều cty xin được giấy phép này và hoạt động ầm ầm đấy. Có phải mình hỏi không đúng chổ, không đúng người không??

Bạn nào biết xin vui lòng tư vấn giúp. Xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Live

Guest
17/10/06
28
1
0
Thiên đàng
Tại sao bạn ko nói họ lách luật = cách thuê 1 người hay cty ở VN làm nhỉ. Như vinagame, FPT... chết ai đâu!
Hĩ, đời sao chán thía

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Có 1 cty nước ngoài, họ muốn thành lập Cty 100% vốn nước ngoài để kinh doanh game online (họ viết chương trình game trên internet, giống như Audition, vo lam truyen ky....). Chương trình của họ chỉ đơn thuần là Dancing Game.

Mình có đến SỞ KHDT (Lê Thánh Tôn, Q1) dể hỏi, nhưng ở đấy trả lời là kinh doanh lĩnh vực này chưa có trong danh mục cho nước ngoài đầu tư.

Mình thắc mắc là tại sao có nhiều cty xin được giấy phép này và hoạt động ầm ầm đấy. Có phải mình hỏi không đúng chổ, không đúng người không??

Dạ đúng như anh Live nói, Vinagame và FPT đều là công ty Việt Nam cả anh ạ.
Đúng là anh hỏi không đúng chỗ rồi, có lẽ anh nên vào đây đặt câu hỏi trước thì đỡ mất công chạy lên Sở KHĐT rồi, hihi.

K

ketty

Guest
14/12/06
11
0
0
39
tp HO CHI MINH

K

ketty

Guest
14/12/06
11
0
0
39
tp HO CHI MINH
bạn ơi sau khi đăng ký được rùi nếu cần tuyển kế toán thì vào đây hỉ,.....
vừa nhanh lại lại vừa giúp đc gia đình nhà mình nữa
hihi..
chúc bạn thành công

N

ngotrucquan

Guest
28/10/08
11
0
0
50
HoChiMinh
Dạ đúng như anh Live nói, Vinagame và FPT đều là công ty Việt Nam cả anh ạ.
Đúng là anh hỏi không đúng chỗ rồi, có lẽ anh nên vào đây đặt câu hỏi trước thì đỡ mất công chạy lên Sở KHĐT rồi, hihi.

Xin hoi ma nganh cua game online, neu la cty VN

P

pnphuong

NHẪN
12/12/02
610
7
18
Hanoi
Hiện nay game online là lĩnh vực kinh doanh có điều kiện và theo mình nhớ không nhầm thì năm nay vẫn chưa mở 100% cho nước ngoài, có nghĩa là nước ngoài chỉ chiếm tối đa 49% công ty.

Để kinh doanh game online trước đây bạn cần có giấy phép OSP, vì vậy Vinagame đã phải kết hợp với VDC2 để làm, còn FPT dùng giấy phép của họ. Hiện nay sau khi ra đời nghị định 87 thì phải hiện chưa có thông tư hướng dẫn cụ thể, mới chỉ có 1 thông tư ban hành 12/11 vừa rồi về việc thiết lập mạng thôi. Chắc quý 1 sang năm sẽ có.

Bạn cần tìm 1 đối tác trong nước có đủ điều kiện, năng lực và giấy phép để thực hiện việc này.

Nếu đối tác của bạn quan tâm và cần tư vấn thêm thì bạn có thể nhắn tin cho mình.

P

pnphuong

NHẪN
12/12/02
610
7
18
Hanoi
Xin hoi ma nganh cua game online, neu la cty VN

- Kinh doanh dịch vụ giá trị gia tăng trên mạng Internet. Nếu game của bạn có kế hợp cả mạng viễn thông nữa thì cần có thêm chữ điện thoại nữa và công ty của bạn cần có giấy phép OSP viễn thông

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA